Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชำแหละ7900 3990บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชำแหละ7900 3990บาท

สืยเนี่ยงจากกระทู้นี้ เลยอยากจะลงรูปเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107039

ผมไม่มี7900GSตัวเก่าๆ แต่เท่าที่จำได้ มันก็ไม่ต่างกันนะครับ ต่างกันที่อุปกรณ์บนตัวการ์ดด้านขวามือ (พวกคาปากะภาคจ่ายไฟ)
    ซีลิโคนที่ใช้เหนียวสุดๆ เช็ดไม่ออกเลย
    แรมเป็นHynix แต่ไม่รู้ว่ากี่ns ตัวอักษรมันจางมาก อ่านไม่ออก
    ซิงค์ครอบคลุมแรมทั้งหมด เท่าที่จับดูก็ร้อนเหมือน7900GSตัวก่อนๆ (พอจะจำความร้อนมันได้)
    ผลเทสเอามาให้ดูแค่ตู้ปลา อย่างอื่นเด๋วเอามาลงเพิ่มให้ครับ (ลากนิดๆ550/750ยังไปได้ต่อ)

สรุป ในความเห็นผมนะ 3990บาท ไม่ถึงกับถูกแต่ก็ไม่แพง สมกับราคาค่าตัว ตัดประกันเหลือ2ปี ลดเกรดอุปกรณ์ลงก็okครับ ซื้อได้ ไม่ต้องคิดมาก แต่ถ้าเจอมือสองเป็นGalaxy ตัวซิงค์ซาวแมน ประกันเหลือ2ปีนิดๆ ราคาซัก4300-4500 ตัวหลังจะคุ้มกว่าครับ แพงกว่าไม่กี่ร้อย ประกันพอกัน แต่เย็นกว่า แรงกว่า ^^

ปล. สรุปมันเป็น7900GSแท้ๆเลยครับ ไม่ใช่6800อะไรทั้งนั้น แค่เอาซิงค์6800มาใช้แค่นั้น แต่แผงPCBจะเป็นตัวเดียวกันมั้ย อันนี้ก็ไม่ทราบครับ
    Last edited by golfpipo; 20 Aug 2008, 11:28:49.

อีกหน่อยครับ
    Last edited by golfpipo; 20 Aug 2008, 11:28:49.

Comment

1.4 ns หรือเปล่าครับ

Comment

ร้านที่ผมเห็น XFX 7900GS 3950 บาท ที่ Saveway นะตัว C เป็น solid ทั้งหมดเหมือนกับ 7900GS XXX ตัวเก่าที่เคยใช้เลย ต่างกันแค่ ความเร็วของ GPU และ Ram ก่อนซื้อก็ดูหน่อยนะครับผมว่ามันมีทั้งของดีและเกือบดี แล้วแต่ร้านที่รับมา

Comment

ซีลิโคนที่ใช้เหนียวสุดๆ เช็ดไม่ออกเลย

แนะนำให้ใช้ตัวทำละลายแบบไม่มีขั้วครับ เช่น เฮกเซน หรือ น้ำมันเบนซิน หรือ เบนซินขาว ก็ได้ ทินเนอร์ก็ได้ ครับ เช็ดเบาๆ ก็ออกแล้วนะ
          ตัวทำละลายพวกนี้ไม่มีน้ำเป็นส่วนประกอบ หมดห่วงเรื่องสนิมครับ ระเหยเร็วด้วย แต่ควรทำในที่โล่งแจ้ง ระวังสูดดมเอาไอของสารเหล่านี้ และก็วะวังติดไฟ

Comment

ช่วยเสริมครับ

Comment

Comment

3990 ได้ แสนสามสุดยอดเลยคับ

Comment

แรมเหมือนกันนะครับ Hynix 1.4ns

Comment

ด้านหลัง

Comment

GPU

Comment

ท่านหัวเกียร์ครับ

ลายเซ็นท่านนี้ มันยอดจริงๆ อิอิ
                        Attached Files

Comment

Cooling

Comment

ดีครับ ชำแหละให้เห็นกัน จะๆ

Comment

Naked!!!

Comment

Working...
                              X