Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ Vista

อยากทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้ Vista ใช้ตัว 32 หรือ 64บิต กันครับ

สำหรับผมกำลังจะใช้ Vista น่าจะใช้ตัวไหนดีครับ

ใหนๆ ก็จะเปลี่ยนละ เอา 64bit ไปเลยครับ
    ผมก็ใช้ตัว 64bit อยู่อะ หิหิหิ หนับหนุน

Comment

ถ้าเป็นตัว 32 ก็ไม่มีปัญหาใช้มั้ยครับ ( พอดีมีแต่ตัว 32บิตครับ )

Comment

Originally posted by PANSA View Post
        ถ้าเป็นตัว 32 ก็ไม่มีปัญหาใช้มั้ยครับ ( พอดีมีแต่ตัว 32บิตครับ )
        ครับ 32bit ก็ใด้ แล้วแต่ชอบ ไม่มีปัญหาทั้งคู่นั้นละครับ หิหิหิ

Comment

การใช้งานแตกต่างจาก XP มากมั้ยครับอยากรู้ อิอิๆๆ

Comment

ผมก็เพิ่งลง vista มาครับ ตอนแรกลง 64 กิน HDD เยอะมากกกกกกกกก เกือบๆ 14 gb - -

แล้วก็รันเกมส์ ลินเนจไม่ได้ซะอีก เลยลง แบบ 32 แทน เซฟ HDD ไปได้ 6 gb - - และได้ยินมาว่า ถ้าเล่นเกมส์ ลงแบบ32 ดีกว่า

Comment

เข้ามาอยากรู้ด้วยคน กำลังจะลงเหมือนกันพอดี
              เห็นว่าการใช้งานต้องทำความเคยชินก่อนน่ะ การใช้งานไม่เหมือน XP

Comment

64bit ผมลองแล้วมีปัญหากับหลายๆเกมส์ (โดยเฉพาะปังย่า ไม่รู้เป็นที่แผ่นรึเปล่า)

ตอนนี้ลง 32bit ใช้ได้สบายๆ

Comment

ที่จะลงก็เพราะใช้การ์ดจอ 2600XT DDR4 ตัวนี้ละครับ เท่าที่ดูมาจากหลายๆท่านเห็นว่าลง

Vista แล้วไม่มีปัญหาเหมื่อนเล่นบน XP เลยจะลองดูซะหน่อย คงต้องทำความเคยชินอีกสัก

ระยะ คิดจะรอตัว SP1 แต่รอไม่ไหวแล้ว..อิอิๆๆ

Comment

อิอิ ผมก็ใกล้จะใช้แล้วเหมือนกัน

Comment

ลงแล้วครับไม่มีปัญหาอันใด ยกเว้นเล่นเกมNFS Carbon ไม่ได้

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
                        ลงแล้วครับไม่มีปัญหาอันใด ยกเว้นเล่นเกมNFS Carbon ไม่ได้
                        เป็นเหมือนกัน มีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

32 กับ 64 ตางกันยังไงครับ

Comment

Working...
                          X