Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ ฮาร์ดดิสใกล้เสียหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ ฮาร์ดดิสใกล้เสียหรือเปล่าครับ

คือวันนี้ผมเล่นเกมCompany of heroes อยุ่ดีๆ คอมมันค้างซะงั้น ค้างแบบมีเสียงค้างด้วยอ่ะครับ ผมก็รออยู่นานมันก็ไม่ไปต่อ ผมเลยรีตาร์ท แล้วผมก็เข้าเกมใหม่ ผมก็รอมันโหลดเลยไป กินน้ำกลับมาอ้าวทำไมโหลดไม่เสร็จหว่า รอสักพักผมก็รุ้แล้วว่าค้างอีกแน่เลย ผมก็เลยรีสตารืทอีกที ทีนี้ไปเล่นFM2007 ผมก็เล่นๆไปแล้วกดออกมานอกวินโดว์ เล่นMครับ พอกำลังๆพิมพ์ๆ อยู่ค้างเฉยเลย ทีนี้ผมก็เริ่มสงสัยแล้ว คอมเป็นไรป่าวว่ะเนี่ย หลังจากนั้นผมพยายามจะพิมพ์ข้อความนี้ลงเว็บบอร์ดนี้ ก็ค้างไปอีก2รอบ ใครทราบมั่งรับว่าคอมผมเป็นไรอ่ะครับ

ถ้าสงสัย ฮาร์ดดิส ก็ลองเอา HDD Tune มาสแกนดูสิครับ
    อาจจะเป็นที่แรมก็ได้นะ

Comment

ถ้าเป็นผมจะ defrag + เรียง registy ใหม่้ และ สแกน virus ซัก 2 รอบ
      ถ้าเป็นอีกผม ลงวินใหม่ครับ

ปล.ดิสเพล น่ารักนะ

Comment

มีทำอะไรก่อนหน้านี้มั้ยครับ เช็คสายไฟต่างๆดูครับ เคยมีครับ เครื่องชอบค้าง สงสัยอยู่นาน เอามือไปกดๆซิ้ง CPU ไม่ค้างแล้ววุ้ย (มีด้วย CPU หลวม)

Comment

ก็เคยเจอเหมือนกันครับ แต่ยังไงแนะนำลอง Scan ดูก่อนครับลอง HD Tune ที่คุณข้างบนแนะนำ

Comment

อย่าลืม backup ข้อมูลสำคัญก่อนนะคับ

Comment

scan virus >>เช็คเรื่องความร้อน CPU >>HDD Tune มาสแกน >>ลงวินโดว์ใหม่>>เช็คแรม หาแรมจากคนอื่นมาลองใส่ >> เช็คฮาร์ทดิส >>PSU>>เมนบอร์ด >>การ์จอ >>

ปล.ลองทำอันไหนที่คิดว่า สะดวก และทำได้ก่อน

Comment

Working...
              X