Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำ raid0 แต่ไม่มี drive A ได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำ raid0 แต่ไม่มี drive A ได้เปล่าครับ

มีวิธีไหม ไม่อยากซื้อครับ ถ้ามีต้องทำอย่างไรอธิบายแบบ ละเอียดหน่อยครับเพราะไม่ค่อยเก่ง ขอบคุณล่วงหน้าขอรับ

เซฟไดร์เวอร์ใส่ไดร์ฟ D หรือใส่แฟลชไดร์ฟก็ได้ครับ เวลาลงมันจะมีให้เลือกที่เก็บไฟล์

บอร์ดสมัยนี้หัวดี อ่านออกหลายๆอย่าง

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
      มีวิธีไหม ไม่อยากซื้อครับ ถ้ามีต้องทำอย่างไรอธิบายแบบ ละเอียดหน่อยครับเพราะไม่ค่อยเก่ง ขอบคุณล่วงหน้าขอรับ
      ไม่ได้ครับ ตอนลงวินโดวส์ มันจะให้ลงจาก FDD ที่มีไฟล์ Raid เท่านั้น
      มันจะไม่มีที่ให้เรียกไฟล์ Raid จาก ไดร์ต่างๆ หรือ CD (ก็ใส่แผ่นวินโดวส์อยู่)

Comment

ลงทุนซื้อหน่อยตัวละร้อยกว่าบาทเองง่ะ ใช้กันยาวๆ

Comment

Originally posted by dears View Post
          ลงทุนซื้อหน่อยตัวละร้อยกว่าบาทเองง่ะ ใช้กันยาวๆ
          แหม เดี๋ยวนี้มันถูกแฮะ

จะใช้ Raid ลง Windows XP ต้องใช้ Floppy Drive แน่นอนครับ ถ้าไม่มีก็ลงไม่ได้
          แต่ใช้ Raid ลง Windows Vista ไม่ต้องใช้ Floppy Drive ก็ได้ครับ สามารถอ่านใน Flash และอื่นๆ ได้ทั้งนั้น

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            แหม เดี๋ยวนี้มันถูกแฮะ

จะใช้ Raid ลง Windows XP ต้องใช้ Floppy Drive แน่นอนครับ ถ้าไม่มีก็ลงไม่ได้
            แต่ใช้ Raid ลง Windows Vista ไม่ต้องใช้ Floppy Drive ก็ได้ครับ สามารถอ่านใน Flash และอื่นๆ ได้ทั้งนั้น
            Floppy Drive นี่คือเครื่องใช่มั้ยครับ
            แล้วต้องใช้แผ่นด้วยมั้ย

ไม่ได้กวนนะ ไม่รู้จริงๆอ่ะครับ
            อยากทำกับบอร์ด m2n-e เหมือนกัน ใครทำเป็นสอนผมทีคร๊าบบ

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
              Floppy Drive นี่คือเครื่องใช่มั้ยครับ
              แล้วต้องใช้แผ่นด้วยมั้ย

ไม่ได้กวนนะ ไม่รู้จริงๆอ่ะครับ
              อยากทำกับบอร์ด m2n-e เหมือนกัน ใครทำเป็นสอนผมทีคร๊าบบ
              ใช้แผ่น A ด้วยครับ เอา Driver ใส่ไว้ในแผ่น A

Comment

อย่างที่ท่าน Drunk บอกนั่นแหละครับ ต้องเป็น Vista ถึงจะใช้ Flashdrive ได้
                ไม่อย่างนั้น ก็ลองตามนี้ก็ได้ครับ
                การ Slipstream Driver SATA / RAID ลงแผ่น Windows XP : http://www.justusers.net/articles/fr...sata/index.htm

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
                  window mo ครับ ทำ raid แล้วไม่เรียกหาี drive A ของผมต่อ raid 0 ใช้ dark v4 อยู่ครับ

Comment

window xp mo ครับ ทำ raid แล้วไม่เรียกหาี drive A ของผมต่อ raid 0 ใช้ dark v4 อยู่ครับ

Comment

Originally posted by blizeboy View Post
                      window xp mo ครับ ทำ raid แล้วไม่เรียกหาี drive A ของผมต่อ raid 0 ใช้ dark v4 อยู่ครับ

2 ทีเลย

Comment

window edition ต่าง ๆ มันลงไว้ให้แล้วครับ ^^ โหลดมาเลย Theme สวยด้วย

Comment

ขอเก็บไว้เป็นความรู้ อิอิ

Comment

ลองดูวิธีผมนะครับ ง่ายและปลอดภัย

1.หาแผ่น Windows XP มาซักแผ่น (ถ้าแบบวินโดเพียวๆที่ไม่มีการโมจะดีมากๆ เพราะไม่มีอะไรเจือปน)
                            2.ใช้โปรแกรม nLite ยัดไดรเวอร์ Raid ลงไปในแผ่น
                            แค่นั้นก็ลง windows แบบไม่ต้อง ใ้ช้ไดร์ A แล้วครับ

หากสนใจอยากลองทำ โหลดบทความได้ที่
                            http://forums.overclockzone.com/foru...48#post1329948
                            #13 นะครับ
                            Last edited by ooXYZoo; 18 Nov 2007, 00:26:38.

Comment

Originally posted by ooXYZoo View Post
                              ลองดูวิธีผมนะครับ ง่ายและปลอดภัย

1.หาแผ่น Windows XP มาซักแผ่น (ถ้าแบบวินโดเพียวๆที่ไม่มีการโมจะดีมากๆ เพราะไม่มีอะไรเจือปน)
                              2.ใช้โปรแกรม nLite ยัดไดรเวอร์ Raid ลงไปในแผ่น
                              แค่นั้นก็ลง windows แบบไม่ต้อง ใ้ช้ไดร์ A แล้วครับ
                              มีโปรแกรมไหมล่ะท่าน

แบ่งๆ กันก็ได้นะ

Comment

Working...
                              X