Announcement

Collapse
No announcement yet.

IE7กับIE6 ต่างกันอย่างไรอันไหนดีกว่ากันคับช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IE7กับIE6 ต่างกันอย่างไรอันไหนดีกว่ากันคับช่วยหน่อย

เห็นเพื่อนบางคนที่ใช้IE7บอกว่าเข้าwebsiteของบางอันไม่ได้แต่IE6เข้าได้ เกี่ยวกันรึป่าว ตอนนี้ผมใช้ IE6อยู่ อยากจะลองเปลี่ยนมาใช้ IE7 คับดีไหม

ไหนๆเปลี่ยนแล้ว ก็อย่าลืมลองfirefoxใช้ควบคู่กับIE7ละกันครับ....

Comment

ผมชอบ IE7 ครับ

Comment

ผมลองใช้ในวิสต้า เล่นเอาไม่ลง firefox เลยครับ ช้ากว่า firefox นิดหน่อยแต่ก็ไม่ต้องปรับอะไรให้ยุ่งยาก(เนื่องจากเวบต่างๆมักจะออกแบบโดยยึด engine ของ ie เป็นหลัก)

Comment

ผมว่า IE7 มันดีกว่านะ แต่ถ้าคนไม่เคยใช้แรกๆ จะงงหน่อย

แต่ Firefox เจ๋งกว่า ลูกเล่นเยอะกว่า และเร็วกว่าคับ

Comment

ใช้ firefox กับ ie6
            ส่วน ie7 ไม่ชอบเป็นอย่างยิ่ง

Comment

Originally posted by dokisung View Post
              เห็นเพื่อนบางคนที่ใช้IE7บอกว่าเข้าwebsiteของบางอันไม่ได้แต่IE6เข้าได้ เกี่ยวกันรึป่าว ตอนนี้ผมใช้ IE6อยู่ อยากจะลองเปลี่ยนมาใช้ IE7 คับดีไหม
              เป็น IE แบบ 64 bit รึเปล่าครับ?

พอดีผมลง vista 64 bit แล้วมันให้ IE มา 2 ตัวคือ 32 bit กับ 64 bit โดยที่ 64 bit จะไม่รองรับ flash คือเวปไหนที่มี flash ก็จะไม่แสดง ใช้การไม่ได้

แต่ถ้าใช้ IE 32 bit จะรองรับ flash

แต่ผมไม่เข้าใจเหมือนกันนะ ว่ามันต่างกันยังไง

Comment

ตัวใหม่มีให้ใช้เเล้วก็ลองดูสิครับ Updateเลย ใช้งานไม่ยาก
                ถ้าเน้นรายละเอียดละก็Firefoxดีกว่า ปรับเเต่งง่ายได้หลายจุด ไม่พอใจอะไรก็ปรับเองเลย

Comment

ถ้าเคยใช้ Firefox มาก่อน IE7 แล้ว
                  เชื่อว่าหลายคนจะไม่กลับไปใช้ IE7 อีก

Comment

Originally posted by dears View Post
                    ไหนๆเปลี่ยนแล้ว ก็อย่าลืมลองfirefoxใช้ควบคู่กับIE7ละกันครับ....
                    ใช่ครับ..
                    IEจะ6 หรือ7 ก็แอบมีกิ๊กที่ชื่อ firefoxไว้บ้างก็ได้นะครับ แต่คิดว่าอนาคตจะได้เป็นเมียหลวงแน่นอน.. ผมก็เคยได้รับความกรุณาจากหลายๆท่าน จนถอนตัวไม่ขึ้น
                    โดยเฉพาะท่าน เดียร ์ครับ ที่คอยตอบคำถามผมเรื่อง ffxมาตลอด อื่นๆด้วย (ซึ้งจนน้ำตาไหล เลยครับ )

ที่โหลดfirefox http://www.filehippo.com/download/fi...9896a533564ab/

ความลับที่ซ่อนอยู่ใน Firefox
                    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64698

เกี่ยวข้องกับffx
                    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=54125
                    http://forums.overclockzone.com/foru...=Content+Serif

Downloadhelper ตัวเสริม ไว้โหลดคลิ๊บจาก youtube และอื่นๆ ตอนติดตั้งให้เลือกเปิดด้วย firefoxนะครับ..
                    Attached Files
                    Last edited by hornetpc719; 15 Oct 2007, 00:36:41.

Comment

เดี๋ยวคงได้กลับไปใช้FireFox
                      Lolifoxเว็บมันปิดแล้ว หยุดพัฒนาแล้ว

Comment

7 คับ (แต่ตอนนี้ใช้ firefox)

Comment

Originally posted by MagicKnight
                          เดี๋ยวคงได้กลับไปใช้FireFox
                          Lolifoxเว็บมันปิดแล้ว หยุดพัฒนาแล้ว
                          มันปิดชั่วคราวไม่ใช่เหรอลุง

Comment

ผมชอบ ie6 มากกว่า 7 เพราะว่า ie7 ตัวหนังสือมันแปลกๆไม่เหมือน ie6 แถมเข้า้เวปช้ากว่าอีก

แต่ปกติผมใช้ FireFox มานานแล้วครับ

ลอง FireFox ดูครับแล้วจะไม่อยากกลับไปใช้ IE อีกเลย

Comment

ผมใช้ ie6 กะ opera 9 นะครับแต่ไม่ขอออกความเห้นนะครับ เคยใช้ ie7 เหมือนกันครับก้เฉย ๆ นะครับ

Comment

Working...
                              X