Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ เรื่อง RAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ เรื่อง RAM

คือตอนนี้รู้สึกเหมือนแรมมีปัญหามานานแล้วน่ะครับ

แล้วเมื่อกี้มันจอฟ้า แล้ว IRQ NOT LESS OR EQUAL << ผมจำได้ว่ามันแปลว่าแรมมีปัญหา

แล้ว ผมจะเชคได้ยังไงว่ามันมีปัญหาจิงๆอ่ะครับ มีโปรแกรม อะไรที่เชคได้มั้ยครับ

คือผมมี โปรแกม memtest อยู่แต่ set ค่ามีจะให้เชคไม่เป็นอ่ะครับ

Originally posted by sizssy View Post
    คือตอนนี้รู้สึกเหมือนแรมมีปัญหามานานแล้วน่ะครับ

แล้วเมื่อกี้มันจอฟ้า แล้ว IRQ NOT LESS OR EQUAL << ผมจำได้ว่ามันแปลว่าแรมมีปัญหา

แล้ว ผมจะเชคได้ยังไงว่ามันมีปัญหาจิงๆอ่ะครับ มีโปรแกรม อะไรที่เชคได้มั้ยครับ

คือผมมี โปรแกม memtest อยู่แต่ set ค่ามีจะให้เชคไม่เป็นอ่ะครับ
    ผมใช้โปรแกรมเทสอยู่ 2 ตัวนี้ครับถ้าผ่านก็ OK เลย
    Super PI รันที่ 32M
    Orthos เทส Loop 10 ไปเลย
    ถ้าบลูสกรีน หรือ รีสตาร์ส ก็เคลมโลด
    *ของผมก็พึ่งเอาแรมเคลมที่ เซฟเวย์ มาเหมือนกัน เทสเดี้ยงหมดเลย
    Last edited by TWK.; 14 Oct 2007, 11:20:15.

Comment

Working...
    X