Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอแบบไหนเหมาะกับการเล่นเกมส์ที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอแบบไหนเหมาะกับการเล่นเกมส์ที่สุดครับ

จอแบบไหนเหมาะกับการเล่นเกมส์ที่สุดครับ จอ LCD , LCDTV , LCD Wide แล้วจออีกอย่าง "จอกระจก" มันเป็นยังไงครับ แล้วอยากทราบวิธีการเลือกซื้อจอเพื่อเอาไว้เล่นเกมส์ครับ ว่าเขาต้องดูไรบ้าง ค่าอะไรยิ่งเยอะยิ่งดี ค่าอะไรยิ่งน้อยยิ่งดี ขอบคุณมากครับ

LCD Wide..

Comment

20นิ้ว UP

Comment

จะชื้อจอwideหรือจอปกติก็แล้วแต่ชอบครับ แต่ควรเลือกที่ค่าresponseต่ำๆแนะนำresponse 2ms และค่าcontrastที่สูงๆปัจจุบันมี5000:1 แนะนำ3000:1ขึ้นไปจะดีมากครับ

Comment

LCD Wide 20 Up

Comment

แล้วตอนนี้พวกเกมส์ต่างๆที่ออกมามัน support จอ wide ป่าวครับ กลัวซื้อจอ wide มาแล้วเกมส์มันไม่support จอ wide ภาพมันจะดูเพี้ยนๆอ้วน บวมๆอ่ะครับ

Comment

LCD Wide 20 Up

Comment

Originally posted by gerrard View Post
                แล้วตอนนี้พวกเกมส์ต่างๆที่ออกมามัน support จอ wide ป่าวครับ กลัวซื้อจอ wide มาแล้วเกมส์มันไม่support จอ wide ภาพมันจะดูเพี้ยนๆอ้วน บวมๆอ่ะครับ
                เกลื่อน เต้มไปหมด

การ์ดจอคุณอะ ปรับไหวหรือป่าวแค่นั้นเอง

Comment

LCD widescreen ผมก็ใช้อยู่ 22 นิ้ว มันดี

Comment

22" 1MS lcd wide

Comment

LCD Wide22" ครับ ถ้าการ์ดจอรันเกมความละเอียดขนาดสูงๆได้ แต่ถ้าการ์ดจอไปไม่ไหวแต่อยากได้ภาพสวยๆต้อง 19"ธรรมดาครับ แจ่มพอๆกัน

Comment

Working...
                      X