Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ HDD Box 2.5" ของผมเสียหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ HDD Box 2.5" ของผมเสียหรือป่าว

ผมเอาไปเสียที่ Note book อ่ะครับ แล้วมีอยู่ครั้งนึงผมปิดโน๊ตบุ๊คแล้วลืมดึงเจ้า Hdd box 2.5" ออก ทีนี้ คราวต่อมาผมเอามาเสียบอีกครั้งปรากฏว่ามันไม่ขึ้นอะไรเลยครับ ไม่แสดงไดร์เหมือนที่เคยเป็นครับ แต่ผมลองถอด hdd เอามาเสียสาย SATA ในเครื่อง PC อ่ะครับ มันก็ใช้ได้ปกตินะครับแสดงว่าตัว HDD ไม่เสีย คงเป็นที่กล่องแน่ๆ เลย ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขเบื้งต้นหน่อยครับ ว่าผมควรทำยังไงดีก่อนที่จะเอาไปเคลมอ่ะครับ

ปล. Box เป็น SATA นะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

คลิกขวาม Mycom..> Manage
    ไปที่ Disk Management
    ดูสิว่า HDD ที่ต่อไปเห็นใหม ถ้าเห็นแล้วก็ Add ใหม่ นะ
    โดยการ คลิกขวาที่ไดร์ HDD นั้น เลือก Change Drive Letter เลือก Add เลือกไดร์ กด OK จบ

Last edited by TWK.; 14 Oct 2007, 21:06:40.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      คลิกขวาม Mycom..> Manage
      ไปที่ Disk Management
      ดูสิว่า HDD ที่ต่อไปเห็นใหม ถ้าเห็นแล้วก็ Add ใหม่ นะ

มันไม่เห็นอ่ะครับ ที่ box มันดังติ้ดๆๆๆๆ เหมือนตอนที่เอาไปเสียบในเครื่องที่เสียบครั้งแรกเหมือนมันกำลังแสกนหาอยู่อ่ะครับ

Comment

สงสัยต้องเอาไปเคลมจริงๆ แล้วมั้งครับ

Comment

Working...
        X