Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ AGP 8X งบไม่เกิน 4000 ตัวไหนดีคับ ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ AGP 8X งบไม่เกิน 4000 ตัวไหนดีคับ ..

สเปคผมตอนนี้คับ
    M/B 478 P4P800SE
    CPU 2.40GHz
    RAM DDR 512

ว่าจะเพิ่ม 512 อีกตัวด้วย .. เอาไว้เล่นเกมน่ะคับ

งบ 4000 ผมแนะนำพวกยี่ห้อ Sprak ครับ เพราะทั้งถูกทั้งแรงแต่คุณภาพตามราคาครับ เหอๆ
    แต่คงได้ประมาณ GF7300GT 512MB ละมั้งครับ หรือถ้าราคากาดจอลดก็หาพวกGF7900 ขึ้นไปละครับ

Comment

Spec เดียวกันกับผมเลย... ลองดู XFX 7900GS = 4900. - นะ กำลังหาอยุ่เหมือนกัน..แรง...

(*_*) http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=237676 (-"-)

Comment

Spark GeForce 7300GT 256MB DDR3 128-bit 8xAGP - 3,010฿

Spark GeForce 7600GT 256MB DDR3 128-bit 8xAGP - 4,170฿

Comment

เออ .. ผมขอถามอย่างนะคับว่า แรมบนการ์ดจอกับเมนบอร์ด ไม่จำเป็นต้องสัมพันธ์กันใช้ไหมคับ ... หรือว่าจำเป็น เช่น แรมปกติผมเป็น DDR แต่แรมบนการ์ดจอสามารถเป็นอะไรก็ใช่ไหมคับ (DDR DDR2 DDR3)

Comment

Originally posted by Action_beam View Post
            เออ .. ผมขอถามอย่างนะคับว่า แรมบนการ์ดจอกับเมนบอร์ด ไม่จำเป็นต้องสัมพันธ์กันใช้ไหมคับ ... หรือว่าจำเป็น เช่น แรมปกติผมเป็น DDR แต่แรมบนการ์ดจอสามารถเป็นอะไรก็ใช่ไหมคับ (DDR DDR2 DDR3)
            ไม่เกี่ยวนะ

Comment

Originally posted by Action_beam View Post
              ไม่เกี่ยวกัน ใส่ๆ ไปได้เลย ยิ่งตัวเลขเยอะยิ่งแรม DDR4 / DDR5 ไปเลย ^^

Comment

ขอบคุณมากๆเลยคับสำหรับทุกความคิดเห็น ^ ^

Comment

Working...
                X