Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหากับ XFX GF 7600GT AGPx8 Slot

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหากับ XFX GF 7600GT AGPx8 Slot

คือว่าซื้อมาใส่แล้วเกิดปัญหาคือเล่น DOTA แล้วกาตุกอ่ะคับ บางทีถึงกับค้างไปเลย แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรอ่ะคับ เอาไปที่ร้านช่างเค้าก็บอกต้องลองเปลี่ยนซัพพลายดู พอเปลี่ยนก็ค้างเหมือนเดิม ต่อมาเค้าก็บอกว่าน่าจะเป็นที่บอร์ด บอร์ดรับไม่ไหว(บอร์ดผม Chaintech Socket 478 ไม่รู้รุ่นอ่ะ -*-) แต่บอร์ดยังไม่ได้ลองเปลี่ยน เพราะสินค้ายังไม่มี เลยอยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่ เล่นเกมแต่ละเกมไม่ลื่นเลยง่ะ

spec เครื่องก็ P4 1.7GHz แรม 768MB ซัพพลาย 400Watt บอร์ดไม่รู้อ่ะแต่อ่านในคู่มือมันบอก (x2)AGPx4 ก็เลยว่าน่าจะเป็นที่บอร์ดเพราะการ์ดจอมัน x8 แต่บอร์ด x4 -*-

น่าสนใจ...รอคำตอบจากท่านอื่นๆ
    กำลังจะเปลี่ยนมาใช้ spark 7600GT เหมือนกัน.
    (*_*) http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=237676 (-"-)

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูก็ได้มั้งครับ?

http://www.nvidia.com/object/winxp_163.71.html

อยากลองเวอร์ชั่นเก่าๆนะครับ ให้กดที่ขวามือ "Windows XP/2000 Driver Archive" นะครับ

Comment

Originally posted by bomzaa View Post
        คือว่าซื้อมาใส่แล้วเกิดปัญหาคือเล่น DOTA แล้วกาตุกอ่ะคับ บางทีถึงกับค้างไปเลย แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรอ่ะคับ เอาไปที่ร้านช่างเค้าก็บอกต้องลองเปลี่ยนซัพพลายดู พอเปลี่ยนก็ค้างเหมือนเดิม ต่อมาเค้าก็บอกว่าน่าจะเป็นที่บอร์ด บอร์ดรับไม่ไหว(บอร์ดผม Chaintech Socket 478 ไม่รู้รุ่นอ่ะ -*-) แต่บอร์ดยังไม่ได้ลองเปลี่ยน เพราะสินค้ายังไม่มี เลยอยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่ เล่นเกมแต่ละเกมไม่ลื่นเลยง่ะ

spec เครื่องก็ P4 1.7GHz แรม 768MB ซัพพลาย 400Watt บอร์ดไม่รู้อ่ะแต่อ่านในคู่มือมันบอก (x2)AGPx4 ก็เลยว่าน่าจะเป็นที่บอร์ดเพราะการ์ดจอมัน x8 แต่บอร์ด x4 -*-
        - เกมส์อื่นเป็นรึเปล่าครับ
        - ลงไดร์เวอร์พวก Chipset รึยังครับ
        - ลองใช้ CPU-Z เช็คดูครับ

ตัวอย่างแบบนี้ครับ

Comment

แล้วถ้าสมมุติจาเปลี่ยนบอร์ด พอจะมีรุ่นไหนที่รองรับการ์ดจอแบบ AGPx8 ได้มั่งอ่าคับ

Comment

มือ 1 478 ไม่มีแล้วครับ
            เช็ครุ่นดูดีๆ ก่อนครับ เผื่อที่ใช้อยู่แอบแรง

Comment

ก็มีของ Asrock P4i65G อ่ะครับ รองรับ AGP 8x และ Dual Channel

ปล. ถ้าจะเปลี่ยนนะ

Comment

เล็ง7600gt อยู่เหมือนกันคับ ^ ^

Comment

ถ้าเล่น Dota แล้วกระตุกนี่ไม่ใช่ที่การ์ดจอแล้วหละครับ ตอนนี้ผมใช้ Winfast GF 5700u เล่นโหมด 1280*1024 ปรับทุกอย่างสูง ยังไม่กระตุกเลย

Comment

Originally posted by Memorize View Post
                    ก็มีของ Asrock P4i65G อ่ะครับ รองรับ AGP 8x และ Dual Channel

ปล. ถ้าจะเปลี่ยนนะ
                    ผมก็ใช้บอร์ดตัวนี้อยุ่ครับดีนะใช้มาจะ2ปีแล้วคับไม่มีปันหา
                    ปล.เล็ง7600gtเหมือนกันคับ กะซื้อสิ้นเดือนนี้ 55+

Comment

ที่ร้านเค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่เมนบอร์ดไรนี่ล่ะ

Comment

ของ Asrock P4i65G หามาทั่วแย้ว เค้าบอก socket 478 ไม่มีแล้ว เหลือแต่ socket 775 เอามั๊ย

แล้ว socket 775 นี่มีแบบ AGP มั๊ยอ่า

Comment

มีแน่นอน 100% คร๊าฟฟฟ

Comment

ซื้อมาแย้วค้าฟ ASROCK 4COREDUAL-SATA2 เปลี่ยน cpu ด้วยเลยเป็น E2140 - -" หมดไปเกือบ 5000
                            ปรากฎว่าพอเอากลับมาบ้าน ตอนเสียบปลั๊กเท่านั้นล่ะ ไฟแล่บเลยคับ มีเสียงช็อตที่ power supply ด้วย พอเปิดอีกรอบมะติด เลยยกไปที่ร้านอีกรอบ เค้าบอกซัพพลายไหม้ ไฟไม่พอ เค้าก็เปลี่ยนเป็นของ RICH 550W พัดลมมีไฟด้วย ส๊วยสวย แต่ดังโครต หึ่งๆๆ -*- สรุปเสียค่าซัพพลายอีก 590 เครียดเลย ปันหาเยอะจิงวุ้ย

ปล.ตอนนี้ก็ใช้งานได้ปกติแระ เร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เพิ่มแรมไป 4096/667 OCZ ''ARC'' . 8000บาท หลับสบาย เหอะๆ

Comment

มีแนะนำไหมคับว่าตัว 7600 gt มีร้านไหนในพันทิพย์ถูกๆมั้งคับ+บริการดี ..
                              เดือนหน้าจะไปลุยแล้วว ^ ^

Comment

Working...
                              X