overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: M2N-E SLI เนี่ยมันแรงไหมครับ

OverclockZone Member Cyberbat's Avatar

Default M2N-E SLI เนี่ยมันแรงไหมครับ

คุ้มค่าไหมที่จะซื้อมาคล็อก เห็นบอร์ดมันสวยดี สีดำ เลยอยากรู้ว่ามันแรงขนาดไหนครับ ช่วยวิจารณ์ที

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ไม่คุ้มที่จะเอามา OCครับ

OverclockZone Member

LOT หลัง ลดคุณภาพ CHIPSET

เอา ASROCK ALIVE ดีก่า ลาก X2 3600+ กัน 2.8 โครมๆๆ

ไม่ก็ไปเอา DFi ตัว 3000 กว่า

หรือ M2N-E ดีกว่า

ถ้าไม่ได้อะไรมากมาย เชีย ASROCK ALIVE คับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

จริงๆแล้วมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนะคับ
    เพียงแต่มัน oc ไม่ไป อิอิ
    ผมใช้อยู่คับ ลากไปไกลสุด 2.2 จากความเร็วเดิมๆ 2.0

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

Quote Originally Posted by BOYWA View Post
    LOT หลัง ลดคุณภาพ CHIPSET

เอา ASROCK ALIVE ดีก่า ลาก X2 3600+ กัน 2.8 โครมๆๆ

ไม่ก็ไปเอา DFi ตัว 3000 กว่า

หรือ M2N-E ดีกว่า

ถ้าไม่ได้อะไรมากมาย เชีย ASROCK ALIVE คับ
    แล้ว TA690G ล่ะท่าน อิอิ

แต่หาซื้อยากโคตร -*-

ป.ล.ผมใช้ ALIVE กับ X2 4000+ ซิ้งเดิมๆ แรม kingmax บ้านๆ ลากไปชิวๆ ที่ 2.6 ครับ เย็นชุ่มช่ำ ไม่เกิน 50C

OverclockZone Member pipo-x-zero's Avatar

พึ่งซื้อมายังไม่ได้ลองครับ เป็นไงเดี๋ยว จะบอกครับ

OverclockZone Member netzone's Avatar

ผมก้อ ใช้อยู่ Amd x2 4000+ 2.1 oc สุดๆๆ ได้2.7

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

Default ผมก็ใช้อยู่ครับm2n-e sli

คือว่าใช้แล้วเล่นนีชคาร์บอนไปพักนึงแล้วค้างเล่นคาบาลแล้วภาพลายแต่เช็คฮารด์แวร์แล้วปกติทุกอย่างผมกลัวว่าไฟไม่พอหรือเป็นอย่างอื่นเช่นไดร์เวอร์การด์จอหรือเราต้องแฟลชไบออสครับ แนะนำทีครับ
    ปล.psuซูนามิ500wพีคที่550wครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

^^
    ขอเสปคเครื่องด้วยคับ
    คอมท่านยังไม่มีไรเลย

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

amd 4000+/asus eax1950pro-cf/kington1x2gb/m2n-e sli/hd wd160gb/sg80gb/samsung80gb/dvd-rw/asusไรท์สคริป/cd-rw/ครับ ไม่รู้ว่าไฟพอหรือไม่พอครับ ใช้ซูนามิ500wพีคแค่550wเองครับ
    ปล.ตอนนี้กำลังจาซื้อpsuใหม่thermaltake toughpower750wอ่าครับ แค่5900บาท
    ช่วยดูทีครับสเปคนี้ไฟพอหรือป่าวครับ

OverclockZone Member KRONGTHIP's Avatar

500 w ก็เหลือพอแล้วครับ น่าจะมีปัญหากับตัวอื่น

ผมว่าอาจจะเป็นปัญหาที่ตัววินดดส์นะคับ

OverclockZone Member Cyberbat's Avatar

Quote Originally Posted by ด.ช.อื๋อ View Post
    แล้ว TA690G ล่ะท่าน อิอิ

แต่หาซื้อยากโคตร -*-

ป.ล.ผมใช้ ALIVE กับ X2 4000+ ซิ้งเดิมๆ แรม kingmax บ้านๆ ลากไปชิวๆ ที่ 2.6 ครับ เย็นชุ่มช่ำ ไม่เกิน 50C
    DFI ตัวหนายอ่ะคับ Ultra II m2 เหรอ คับ หรือ 570 SLI ครือกำลังจะเปลี่ยน ชุดเมนบอร์ด กับซีพียูใหม่อ่ะคับ อยากทราบข้อมูล
    อ้อ แล้วจะหา M2N-e ได้ที่ไหนบ้างครับ ไครเห็นบ้างไหม? โปรดชี้แนะด้วย

ก็ผมใช้วินโดวxpตัวออริจินอลอ่าครับพอเล่นวินแอมแล้วเพลงชอบค้างแต่ไปเล่นที่วินมีเดียก็ค้างเหมือนกันครับพอค้างแล้วเปิดโปรแกรมตัวอื่นไม่ได้ครับเครื่องก็จะค้างตลอดเลยครับแต่อุณหภูมิอยู่ที่39องศาครับ
    ปล.ค้างคือว่าไฟที่ฮารด์ดิกส์นั้นไม่ดับเลยครับแต่เรารีเฟลชหน้าจอได้ครับแต่เปิดโปรแกรมอื่นนอกจากวินแอมแล้วค้างครับ ช่วยทีครับต้องยืมคอมน้องใช้ตลอดครับ

Bookmarks

Bookmarks