Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Hund View Post
    AOC e2440V ผมเอาตัวนี้แหละ LG การตลาดคุณพลาดเองนะ
    อยากเห็นถ่ายมาให้ดูทีสิครับ หา LG ไม่ได้ ว่าจะเล่นตัวนี้24นิ้วใช่มั้ยครับ
    แล้วคุณภาพแตกต่างกับLG E2360Vมั้ยครับ

Comment

Originally posted by odeenx View Post
      อยากเห็นถ่ายมาให้ดูทีสิครับ หา LG ไม่ได้ ว่าจะเล่นตัวนี้24นิ้วใช่มั้ยครับ
      แล้วคุณภาพแตกต่างกับLG E2360Vมั้ยครับ
      ผมยังไม่ได้ซื้อ เปลี่ยนใจเนื่องจาก lg ของไม่มาซักที Aoc จอใหญ่กว่า ขาตั้งดูมั่งคงกว่า เหตุผลแค่นี้ครับ แต่ LG body สวยกว่า จอภาพสว่างกว่า ส่วนมากพูดเป็นเสียงเดียวกัน มันสว่างไปต้องปรับ สองตัวนี้ราคาพอกัน แล้วแต่ความชอบ spec ใกล้ๆกัน 23 กับ 24

Comment

AOC e2440V ด้วยคนครับบ จัดมาเมื่อบ่ายๆนี้เอง อิอิ

Comment

AOC IF 23 ใช้อยู่เหมือนกันครับ ของเค้าดีจริงๆ รู้สึกว่าคุ้มราคามา เพื่อนมาที่ห้อง ยังบอกว่าอยากได้เลย เพื่อนบางคนบอกไม่น่ารีบซื้อจออื่นเลยตู 555+

Comment

Originally posted by stepboy01 View Post
            AOC IF 23 ใช้อยู่เหมือนกันครับ ของเค้าดีจริงๆ รู้สึกว่าคุ้มราคามา เพื่อนมาที่ห้อง ยังบอกว่าอยากได้เลย เพื่อนบางคนบอกไม่น่ารีบซื้อจออื่นเลยตู 555+
            เหมือนกันเลยครับ ใครๆมาเห็นก็บอกว่าอยากได้เหมือนกัน ยิ่งใช้ผมยิ่งรู้สึกว่ามันคุ้ม เพราะยิ่งอยู่กับมันนานๆทำให้เก็บรายละเอียด แยกความแตกต่างเมื่อนำไปเทียบกับจออื่นๆได้ดีขึ้น (ก็ตอนซื้อมันดูไม่ค่อยออก+เวลาจำกัด เพ่งนานเลือกนาน พนักงานหน้าเบี้ยวเชียว)

Comment

AOC กำลังมาครับ ค่อยกันต่อไปว่าจะมีตัวใหม่มาให้เล่นอีกเหรอปล่าว

Comment

Originally posted by Destl2oY View Post
                AOC กำลังมาครับ ค่อยกันต่อไปว่าจะมีตัวใหม่มาให้เล่นอีกเหรอปล่าว
                ไม่มีเงินให้เล่นแล้วน่ะสิ

Comment

AOC e2440V เล็งตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by enola View Post
                    AOC e2440V เล็งตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ
                    +1 สนับสนุนครับ

Comment

ถามหน่อยนะครับ แล้วพวก led black Aoc e940Sw มันใช้ไฟ ac คือมันต้องมีหม้อแปลง ระยะยาว มันจะมีผลหม้อแปลงพัง มั้ยครับ

Comment

Originally posted by thanwa View Post
                        ถามหน่อยนะครับ แล้วพวก led black Aoc e940Sw มันใช้ไฟ ac คือมันต้องมีหม้อแปลง ระยะยาว มันจะมีผลหม้อแปลงพัง มั้ยครับ
                        สับสนตรงไหนหรือปล่าวครับ

AC = ไฟฟ้ากระแสสลับ = รูปลั๊กตามบ้าน

DC = ไฟฟ้ากระแสตรง = อันนี้แหละที่ต้องมี Adapter หรือ หม้อแปลง อย่าง Notebook

ถ้าหมายถึงจอ e940sw แล้วและก็ต้องเป็น DC ครับ ขอแก้ไขหน่อยนะครับเผื่อเข้าใจไรผิด

ตอยคำถามที่ว่า จะมีผลระยะยาวไหม เรื่องหม้อแปลงพังไหม

จอนี้กินไฟ : 12VDC 3A เท่ากับ 36w

ผมถือว่าน้อยมากนะครับ กินไฟน้อยก็แสดงว่าความร้อนที่มีก็จะน้อยตามไปด้วย

ความร้อนน้อย ก็หมายถึงอายุการใช้งานที่นานขึ้นด้วย

สำหรับผม ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาไรนะครับ

เว้นแต้คุณจะไปเจอตัว Adapter ที่มีปัญหาจากการผลิต อันนี้แล้วแต่โชคชะตาจะนำพาครับ

Comment

Originally posted by Destl2oY View Post
                          สับสนตรงไหนหรือปล่าวครับ

AC = ไฟฟ้ากระแสสลับ = รูปลั๊กตามบ้าน

DC = ไฟฟ้ากระแสตรง = อันนี้แหละที่ต้องมี Adapter หรือ หม้อแปลง อย่าง Notebook

ถ้าหมายถึงจอ e940sw แล้วและก็ต้องเป็น DC ครับ ขอแก้ไขหน่อยนะครับเผื่อเข้าใจไรผิด

ตอยคำถามที่ว่า จะมีผลระยะยาวไหม เรื่องหม้อแปลงพังไหม

จอนี้กินไฟ : 12VDC 3A เท่ากับ 36w

ผมถือว่าน้อยมากนะครับ กินไฟน้อยก็แสดงว่าความร้อนที่มีก็จะน้อยตามไปด้วย

ความร้อนน้อย ก็หมายถึงอายุการใช้งานที่นานขึ้นด้วย

สำหรับผม ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาไรนะครับ

เว้นแต้คุณจะไปเจอตัว Adapter ที่มีปัญหาจากการผลิต อันนี้แล้วแต่โชคชะตาจะนำพาครับ
                          ตอบได้โดนใจจริงๆครับ

Comment

อ้อ dc นะครับ ขออภัย และขอบคุณอย่าง ยิ่งยวด

Comment

มาใหม่จร้า

ถามหน่อย ระหว่าง AOC IF 23 กับ AOC e2440V ตัวใหนดีกว่ากันครับ เอาแบบ 24 นิ้วอ่ะครับ

ว่าแต่ทำไมเค้าบอกว่า ซัมซุงสีสดกว่าอะครับ หรือว่าเท่าๆกัน

ปล..
                              ตอบกระทู้นู้นให้ผมด้วยนะครับ^^
                              Last edited by worapon1419; 15 Nov 2010, 12:48:12.

Comment

Originally posted by worapon1419 View Post
                                มาใหม่จร้า

ถามหน่อย ระหว่าง AOC IF 23 กับ AOC e2440V ตัวใหนดีกว่ากันครับ เอาแบบ 24 นิ้วอ่ะครับ

ว่าแต่ทำไมเค้าบอกว่า ซัมซุงสีสดกว่าอะครับ หรือว่าเท่าๆกัน

ปล..
                                ตอบกระทู้นู้นให้ผมด้วยนะครับ^^
                                ถ้าจะเอา 24" ในสองตัวนี้คำตอบเดียวคือ e2440V

เพราะ AOC IF 23 มัน 23"

แต่ถ้าถามผม ผมว่า AOC IF 23 คุ้มค่ากว่าครับ

Comment

Working...
                                X