Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตรวจสอบการ์ดจอ NB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตรวจสอบการ์ดจอ NB

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ถ้าเราต้องการตรวจสอบ NB ของเราว่ามันเป็นการ์ดจอแบบ onboard หรือ share หรือ แยก เราจะตรวจสอบได้ยังงายอ่ะครับ

คลิ๊กขวามายคอมพิวเตอร์เลือกพอพเพอตี้ ดูแรมเครื่องว่าเท่าไหร่ ถ้าไม่แชร์แรม จะเห็นแรมเต็มเช่น 256/512/1024 แต่ถ้าแชร์ แรมก้อจะเห็นไม่ครบครับ

เอาวิธีพื้นๆเลยนะท่าน

Comment

Windows vista ให้คลิ๊กขวาที่ Desktop >Personalize>Display Settings>Advanced Settings.. ดูที่ Adapter จะบอกไว้ทุกอย่างเลยครับ

Comment

ตามนั้นแหละครับ ทำตามที่แรกนี่แบบว่าพื้นฐานเลยนะครับ เห้นด้วยอิอิ

Comment

Working...
        X