Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู Hdd Sata I II ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู Hdd Sata I II ยังไงครับ

Seagate WD มีวิธีดูยังไงครับ ตามที่วงในรูปป่าวครับ
    Attached Files
    Last edited by ononet; 15 Oct 2007, 09:10:02.

ถ้า ซื้อใหม่ก็ II ทุกตัวแล้วครับ ตอนนี้

Comment

ที่มันมี sata2 สายสีแดงอ่าเปล่า

ว่าแต่ทำไม เมนบอร์ด ใช้ฮาร์ดดิสส์ลูกเก่า ไม่ได้หว่าที่มันเป็น ide แหง่ว

Comment

Originally posted by redman View Post
        ว่าแต่ทำไม เมนบอร์ด ใช้ฮาร์ดดิสส์ลูกเก่า ไม่ได้หว่าที่มันเป็น ide แหง่ว
        สีแดงใช้ครับ

บอร์ดใช้ IDE ไม่ได้เพราะ เซทไม่ถูกครับ

Comment

เคยได้ยินว่า ต้องเอา ซีเรียล ไปเช๊คในเว็บของ wd
          เพราะที่ hdd ไม่มีอะไรบ่งบอกเลยจริงๆว่า เป็น I หรือ II

Comment

ได้มาใช้แล้วก็เปิด hdtune กะ everest ดูก็ได้ง่ะ

Comment

Working...
            X