Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเครื่องสำรองไฟ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเครื่องสำรองไฟ..

ผมอยากทราบว่าแบตเตอรี่แห้งที่ใส่มาใน UPS ถ้ามันหมดอายุเราหาซื้อมาใส่ได้ไหมครับ และราคาเท่าไหร่ ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

อมรเลยครับ ประมาณ 350 มั้งครับ

Comment

แล้วอมรคือไรอ่ะ...อยู่ที่ไหน...แต่ก็ขอบคุณนะครับ
      ปล.ร่วมด้วยช่วยกัน...เพื่อเศรษฐกิจพอเพียง

Comment

ที่ adviceก็มีครับ 400บาท

Comment

อมร คือร้านอมรครับ สำหรับขายอุปกรณ์อิเลคทรอนิค ปกติจะอยู่ที่บ้านหม้อ แต่ในปัจจุบันเริ่มมีการเปิดสาขาออกไปตามพื้นที่ต่าง ๆ ครับ ส่วนราคาถ้าเป็นแบตฯ ขนาด 12 V 7.2 AH จะอยู่ที่ประมาณ 500 -550 บาท แล้วแต่ยี่ห้อด้วยครับ

Comment

IT CITY ก็มีขายครับ

Comment

ซื้อไหม่ คุ้มกว่าไม้ครับ เพิ่มอีก ไม่กี่ร้อย นะ

Comment

ซื้อไหม่ คุ้มกว่าไม้ครับ เพิ่มอีก ไม่กี่ร้อย นะ

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
                  ถ้าหมายถึงซื้อ UPS คงไม่ดีมั้ง? ใหม่อีกเครื่อง เครื่องเก่าก็กองทิ้งไว้ ทั้งๆที่ใช้ได้แค่ไร้แบต คงไม่ดีเท่าไร ยิ่งพวกของดีๆ VA สูงๆนี่ แพงใช่เล่น

มีขายที่อมร-บ้านหม้อครับ หรือร้านอิเล็กทั่วไป เพิ่งไปซื้อมา แต่ซื้อจากร้านครับ ราคา430บาท ของLion 12V. 7.2A.
                  **เป็นไปได้ จำขนาดของเก่าให้ดีๆ หรือเอาไปด้วยเลย(แต่แบตมันหนักโคตร) ถ้าขนาดหาเท่ากันไม่ได้ เช่นใช้ 7.2 ซื้อ7.5 แทนก็ได้ครับ
                  **ร้านตามต่างจังหวัด จะราคาประมาณ500-600 หรืออาจจะขึ้นไป700บาทครับ
                  **ได้แบตมาแล้ว ใส่สายไฟ+ /- ให้ถูกขั้ว ไม่งั้นบึ้มนะ
                  **เสียบปลั้กเปิดเครื่องUPSไว้เฉยๆ(จะเล่นคอมไปด้วยก็ไม่ว่ากัน) หลังเปลี่ยนแบตเสร็จแล้ว ไว้อย่างน้อย 18ชม.(ตามการใช้งานแบตครั้งแรกครับ)

Comment

คลองถมก้อมีขายคับ 400 กว่าบาทต่อได้

Comment

ผมเคยให้ช่างที่ร้านคอมเปลี่ยน แล้วมันใส่ขั้วผิด ไม่ได้ลองที่ร้านด้วย เอากลับมาเสียบปลั๊กไฟที่บ้านไป 2 นาที แทบบึ้ม... (ควันออก เสียง C ระเบิด .. ปุปุ ข้างในเครื่อง) ดีนะ ไม่ได้ต่ออุปกรณ์คอมไปก่อน

แบกกลับไปที่ร้าน (ไหล่แทบเอียง) ช่างบอกคำเดียว "โทดทีพี่ สายไฟมันไม่มีสีบอกน่ะ เลยเสียบผิด" กรำของเวร...

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                        ผมเคยให้ช่างที่ร้านคอมเปลี่ยน แล้วมันใส่ขั้วผิด ไม่ได้ลองที่ร้านด้วย เอากลับมาเสียบปลั๊กไฟที่บ้านไป 2 นาที แทบบึ้ม... (ควันออก เสียง C ระเบิด .. ปุปุ ข้างในเครื่อง) ดีนะ ไม่ได้ต่ออุปกรณ์คอมไปก่อน

แบกกลับไปที่ร้าน (ไหล่แทบเอียง) ช่างบอกคำเดียว "โทดทีพี่ สายไฟมันไม่มีสีบอกน่ะ เลยเสียบผิด" กรำของเวร...
                        ฟังเเล้วซึ้งเลยครับพี่

Comment

ถ้าซื้อมาไส่เองนี่ แค่เสียบขั้ว + - อย่างเดียวใช่ไหมครับ
                          เพราะขี้เกียจแบกไปเหมือนกัน หนักมากมาย

Comment

Working...
                          X