Announcement

Collapse
No announcement yet.

AM2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AM2

ผมใช้เมนบอร์ดaliveอยู่นะคับ ในBIOมันมีบรรทัดเขียนว่า AM2 Boost มันถูกเซ็ทเป็นDISableไว้
    ผมใช้CPU X2 3600 อยู่นะคับ ต้องไปเปิดไหม ไม่รู้บรรทัดนี้มีไว้ทำไม ใครพอรู้อธิบายหน่อยคับ
    ขอบคุณคับ

ดัน
    รอคนที่ใช้

Comment

เป็นฟังก์ชั่นที่ Overclock CPU มาให้ ถ้ากำหนดเป็น Enable จะทำให้ CPU เร็วขึ้นแต่ไม่มีผลกระทบต่อการใช้งาน

Comment

AM2 Boost เป็นฟังชั่นประมานว่า ปรับโอเวอร์คล๊อกcpuไห้ออโต้ ocไห้ที่ประมาน 12%มั๊งครับ จำไม่ได้ เปิดไว้ก็ocไห้เราเอง จะocเองก็ปิดซะ ไม่มีผลเสียอะไร
        (ถึงจะเปิดไว้ก็แรงขึ้นกระจึ๊งเดียว จับลากด้วยมือดีกว่ามันกว่ากัน)

Comment

ลากเองมันส์กว่าครับ

Comment

มานคือ Asrock Patented Technology to boost memory performmance up to 12.5%
            ถ้า OC ไม่เป็นก็ Enable ไว้ แต่ถ้า OC เป็น ก็ปรับเองเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับ

Comment

Working...
              X