Announcement

Collapse
No announcement yet.

3DMark06 เทสแล้วคะแนนตกลงเรื่อยๆ 8800GTS เดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3DMark06 เทสแล้วคะแนนตกลงเรื่อยๆ 8800GTS เดิมๆ

รอบแรก ผมได้คะแนน 9848 ครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
    และเมื่อวันอาทิตย์ ผมได้คะแนน 9828 อืมน้อยลง นิดเดียว ไม่เป็นไร

วันนี้ รอบแรก ผมทดสอบได้ 9800 อ่าวเฮ้ย ตกอีกแล้ว
    เครียดๆ รันไปอีกรอบ 9800 เหมือนเดิม เออๆ อยากเห็นผลแตกต่างหน่อย รันอีกรอบ

รอบสุดท้ายออกมา เวรกรรม 9793

การ์ดจอเดิมๆจากโรงงาน

อยากทราบว่า ทำไมยิ่งเทส คะแนนยิ่งตกครับ ไม่เข้าใจเลย
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
    รอบแรก ผมได้คะแนน 9848 ครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
    และเมื่อวันอาทิตย์ ผมได้คะแนน 9828 อืมน้อยลง นิดเดียว ไม่เป็นไร

วันนี้ รอบแรก ผมทดสอบได้ 9800 อ่าวเฮ้ย ตกอีกแล้ว
    เครียดๆ รันไปอีกรอบ 9800 เหมือนเดิม เออๆ อยากเห็นผลแตกต่างหน่อย รันอีกรอบ

รอบสุดท้ายออกมา เวรกรรม 9793

การ์ดจอเดิมๆจากโรงงาน

อยากทราบว่า ทำไมยิ่งเทส คะแนนยิ่งตกครับ ไม่เข้าใจเลย
    แหมมม...แตกต่างกันแค่ 35 คะแนน เครียดกันซะแล้ว
    ปกติเทสแต่ละครั้งมันก็ไม่เท่ากันหรอกครับ แตกต่างนิดหน่อยแค่นี้ปกติครับ

Comment

นิดดดดดดดเดียวเองง่ะ ใส่ใจในรายละเอียดได้ยอดเยี่ยมจริงๆครับ....

Comment

แต่มันตกเรื่อยๆเลย สิครับ >.<
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ปกติครับ

Comment

มันตกลงเรื่อยๆก็เพราะในตอนเเรกท่านเปิดเครื่องมายังไม่ได้ใช้โปรเกรมอะไรมันเลยเทสได้เยอะ เเต่พอเปิดไปซักพัก เปิดโปรเเกรมต่างๆ เกมต่าง ซึ่งทำให้ RAM เเล้ว CPU ประมวลผลไป ทำให้ตอนเทสครั้งหลังคะเเนนมันเลยลดครับ (เเต่ลดนิดเดียวไม่เป็นไรหรอกครับ)

*สังเกตตอนเปิดเครื่องมาใหม่ๆ สมมุติเครื่องกินเเรมไป 200MB หลังจากนั้นเปิดเวป เปิดโปรเกรม เล่นเกม ไปซักพัก จากนั้นปิดโปรเเกรมเเละเกมทุกอย่าง เเล้วลองเช็คดูเครื่องจะกินเเรมเพิ่มไป อาจจะเป็น 240 250 300 ไรนี้เเหละครับ สาเหตุก็เพราะ RAM เเละ CPU จะนำข้อมูลที่เราใช้ เก็บไว้ในหน่วยความจำสำรองในตัวมันเองเพื่อความรวดเร็วในการประมวลซ้ำในครั้งต่อไปครับ สังเกตได้ตอนเปิดเกมครั้งเเรกถ้ามันช้า ให้เราออกจากเกมเเล้วเข้าใหม่ที่นี้มันก็จะเร็วขึ้นกว่าเก่าเเล้วล่ะครับ

Comment

ของผม ก็Test มาครับ ซื้อมาเสร็จ เทสเลย แหะแหะได้ น้อยไปหน่อย แต่ พี่ๆ
              Gearhead
              บอกว่า ปกติครับ เลย สบายใจล่ะ ผมเทสที่ 1280*1024 นะครับ ได้ตามภาพเลย ไม่ได้OVERCLOCK เลยครับ ตอนนั้นยังทำไม่เป็น งับๆ

ASUS EN8800GTS/HTDP/320M GeForce 8800GTS 320MB GDDR3 320-bit Dual DVI HDTV PCI-Express Retail

Comment

ลองดูที่นี้เลยครับผมก็เพิ่งไปดูมา ได้ตามนี้ เปะๆเลยครับ สบายใจ งับๆๆ
                - http://www.overclockzone.com/spin9/r...8800gts_320mb/

Comment

Comment

Working...
                  X