Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ notebook ที่ vga on board เล่นเกมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ notebook ที่ vga on board เล่นเกมบ้าง

ท่านใดใช้ notebook ที่ vga on board เล่นเกมบ้างครับ

อยากทราบว่า vga on board พอเล่นเกมไรได้กันบ้าง

ต้องปรับแต่งอย่างไรในเกมนั้นๆครับ

เกมอนไลน์ทั่วไปครับ GE น่าจะเล่นไม่ได้บางเกม เช่น GE แต่บางบอร์ดแรงหน่อยน่าจะเล่นได้

Comment

เเต่ก่อนผมก็เคยใช้ Onboard 64MB ก็เล่นเกมออนไลน์พวก RO โยวกัง ได้นะครับ

Comment

ท่านใดใช้ notebook ที่ vga on board เล่นเกมบ้างครับ
        เมือ่ก่อนเคยใช้เล่น RO FT GB กับ ปังย่าครับ

อยากทราบว่า vga on board พอเล่นเกมไรได้กันบ้าง

ต้องปรับแต่งอย่างไรในเกมนั้นๆครับ
        ถ้าเป็น Notebook ซัก 3-4 หมื่นบาทที่ขายในปัจจุบันก็น่าจะเล่นเกมส์ Online ได้ " เกือบ " ทุกเกมส์ ยกเว้น

LN2 RO2 GE ล่ะมั้งครับ

การปรับแต่งก็ปรับต่ำ ๆ ไว้ก่อนก็ดีครับ ถ้าเล่นแล้วมันราบรื่นก็ค่อย ๆ ประบสูงขึ้นมาทีละหน่อย ๆ ก็ได้ครับ

Comment

แล้วใคร ใช้ notebook แบบ การ์ดจอ แยกเล่นเกมบ้างงงง

Comment

ผมใช้GMA950อ่ะครับ
            ที่เล่นๆก็ Half Life: Source ปรับกลางๆก็เล่นได้
            HL2: ต่ำ
            NFSU, NFSU2, NFS Most Wanted สูง:กลาง:ต่ำ ตามลำดับ
            Star Wars Jedi Knight :Jedi Academy กลาง
            GTR2: กลาง-ต่ำ
            Flat Out2 ต่ำ
            เด๋วไว้นึกอะไรออกจะมาบอกอีกครับ

Comment

ผมใช้ geforcego 7200 32M ใน hp2315tx เล่น CoH ได้ ทั้งภาคเก่าและใหม่ ถึงจะไม่ลื่นสุดๆ แต่ก็พอเล่นได้ สงสัยได้อานิสงค์ของ cpu ด้วย

Comment

มีใครใช้ Asus G1 บ้าง

Comment

on board เล่น GE กะ LN ได้นะครับ

Comment

ผมก็ onboard เล่นแล้ว เครื่องร้อน พัดลมหมุนไม่หยุด พังไปรอบแล้ว เลย เลิกเล่นครับ

Comment

โหลด COD4 มาเล่น ใน Asus G1 ไหลลื่น เลยยครั บ

Comment

ของ วายโอ้ ผมเหนใส่การ์ด ซีรี่8 ของ nvidia ให้ด้วยอ่ะ

Comment

รุ่น รายอ่า

Comment

เคย เอา NFS : CARBON ทดสอบลงเครื่องลูกค้าครั้งนึงครับ โหสุดยอดเลย แบรน HpPalivion อ่าครับ ส่วนการ์ดจอน่าจะเป็น ร่น 7600 GT ครับ

Comment

อ่าครับ

Comment

Working...
                              X