Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยากถามคำถามที่สงสัยมานาน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยากถามคำถามที่สงสัยมานาน...

คือผมเห็นเค้า overclock กัน ผมก็อยากทำบ้างครับแต่เห็นบางอย่างก็สงส้ยอยู่ครับคือ
    1. ผมให้เค้าเอามือแตะพวกHardwareในเครื่องอ่ะคับ แต่ทำไมมันไม่ช๊อตเลยอ่ะครับ - -" ผมแค่ขาไปแตะก็ดูดแล้ว สงสัยมาก
    2. oc ใช่คำย่อมาจาก overclock รึเปล่าหว่า
    3. spec นี้ overclock ได้มั๊ยครับ

p4 2.8 ghz 533
    motherboard P5VD1-x
    Geforce 5500FX
    memory 512Mb

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ต้องดูพื้นแล้วก็ตรงที่คอมวางไว้น่ะครับ ถ้าเป็นวัตถุที่ไม่นำไฟฟ้า (เช่นไม้) ก็จะไม่ดูด
    ใช่ครับ
    ได้ครับ แต่บอร์ดเป็นรุ่นล่างได้อย่างมากก็ 3.0 3.0Ghz

ทำไม่เป็นอย่างพึ่งทำเลยครับ เด่วคอมจะไหม้ หรือาจจะเปิดไม่ติด 555 ศึกษาให้มากๆก่อนจะดีกว่าครับ

Comment

แล้วถ้าเกิดผมไม่สะดวกวางบนพื้นไม้อ่ะครับ ว่าจะลองเอง testbed มาใช้ซะหน่อย ควรจะทำยังไงดีครับ

Comment

Working...
      X