Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HD 2600 pro หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HD 2600 pro หน่อยคับ

ทำไม ผมลงไดเวอร์ 7.10 ของ aTI แล้ว เล่นไปได้ซักพักสีภาพมันกลับซีดลงอะ คับ แต่พอลบไดเวอร์ออก ภาพกลับมีสีเข้มเหมือนเดิม ผมหนักใจจริงๆ เลย กับเจ้าตัว Hd 2600 pro นี้

สีเพี้ยนลองขยับสายต่อด้านหลังเคสกะมอนิเตอร์

Comment

ถ้าจอ CRT กด Degauss ดูสิครับ
      ถ้า LCD ติดไดร์เวอร์จอดู๊

Comment

Originally posted by alice View Post
        สีเพี้ยนลองขยับสายต่อด้านหลังเคสกะมอนิเตอร์
        ตามนี้ครับ เคยเป็นสายมันหลวมๆ ขยับๆ หน่อยเดี๋ยวก็หาย

Comment

ผมว่าอาการแบบคุณไม่น่าเป็นที่driverนะ ยังไงลองแก้ปัญหาตามตามท่านข้างบนแนะนำดูก่อนครับ

Comment

ขอบคุณมากคร้าบ จาลองดู

Comment

ปัจจุบันใช้สาย DVI or D-Sub ครับ
              ถ้าใช้ DVI ก็ลองเปลี่ยนเอา D-Sub มาต่อดูอาการ กลับกันถ้าใช้ D-Sub อยู่ก็เปลี่ยนเป็น DVI

Comment

Working...
              X