Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดคอม ADM อยากรุ้ข้อมูลครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดคอม ADM อยากรุ้ข้อมูลครับ

คือ ผมอยากจะอับเกรดเอาไว้เล่น เกม น่ะครับ แต่ผมไม่ได้ติดตาม สเปกคอมมานานมากแล้ว

ตอนแรกผมใช้ เป็น AMD socket A sermpon 2600+ แรม 512*2 GB corsair value
    powercolour9550 128 M bord MSI K7n2 delta2 supply Case Gviews 420W

1.ถ้าเผมจะใช้ AMD ตอนนี้ ที่ใช้กับ DDR 2 นี่ มันต้องเป็น AM2 อย่างเดียวป่ะคับ ชว่ยเนะนำ
    ให้ทีคับว่าชิบเซตนี่น่าใช้อะไรดีคับ เมนบอด+CPU ผมมีงบ บอด3000 +cpu 2000 บาท คิดว่าจะเอา Asus ไม่ต้องSLI เพราะไม่มีตังซื้อกาดจอ 2ตัว
    2.supply ผมต้องซื้อใหม่ไหมครับ ตอนนี้ใช้ 420 w แล้ว pin ของซัพพพลาย นี่มันจาเข้ากันได้ไหมคับ
    3.ถ้าผมจะขายของเก่าที่ไม่ใช้เช่น เมนบอด กาดจอ แรม นี่ จะไปขายที่ไหนดีคับ ตามร้านเขากดราคาเยอะไมหครับ ถ้าผมจะไปถอดขายแล้วเดินไปซื้อเลยกะว่าไปที่เซียรังสิตหรือที่มาขายในเวปนี้นานไหมครับกว่าจะขายได้
    4.กาดจอตอนนี้มันเทียบ ATI กับ GF ยังไงแล้วครับ คือเมือก่อน พอเทียบได้ ประมาน9550 นี่พอๆกับ fx 5500 ประมานนี้ จิงเวลาใช้ผมชอบ ATI ตรงมันไม่ร้อน กาดจอผมมีงบ 3000- 3500บาท น่ะคับ
    Last edited by naranon20; 15 Oct 2007, 20:47:46.

artonline

ดูจากที่กล่าวมาจากข้างต้นแล้วนะ สามารถทำได้นะ ผมมีข้อสงสัยอยู่ว่า psu ขอคุณเป็นแบบ 24 pin หรือเปล่าหละ ถ้าใช่ ก็สามารถใช้ร่วมกันได้ ส่วนที่ใช้ DDR2 กันหมดแล้วนะครับ ไม่มีที่ว่างสำหรับ DDR 1 แล้ว คุณต้องซื้อใหม่แทบทั้งหมด ตอนนี้ราคาของทาง AMD ค่อนข้างจะถูกมากๆ
    ต้องรู้อีกหละว่าจะเอาไปเล่นเกมส์หรือแค่ทำงานทั่ว ๆ ไป ที่แนะนำ ก็น่าจะเป็น Athlon 64 4000+
    X2 Dual Core ราคาประมาณ 2000 กลางๆ แล้ว Mainboard นั้นมันขึ้นอยู่ว่าจะใช้แบบ SLI หรือเปล่า เอาอย่างนี้ดีกว่า คุณโทรมาหาผมก็ได้ ที่เบอร์ 0858121782 นะครับผมชื่ออาร์ตนะ ยังไง ก็ลองคุยกันก่อนดีกว่า ส่วนเรื่องของเก่าที่จะเอามาขายนั้นผมอาจจะรับซื้อเป็นบางอย่างนะครับ ยังไง โทรมาคุยกันก่อนนะ หลัง 4 ทุ่มนะครับ

Comment

ผมแนะนำ

x2 4000+ (2400 + - 100)
      m2n-x (2200 +- 50)

ครับผมหรือรอท่านอื่นมาแนะนำช่วยอีกทีครับ

Comment

Originally posted by naranon20 View Post
        คือ ผมอยากจะอับเกรดเอาไว้เล่น เกม น่ะครับ แต่ผมไม่ได้ติดตาม สเปกคอมมานานมากแล้ว

ตอนแรกผมใช้ เป็น AMD socket A sermpon 2600+ แรม 512*2 GB corsair value
        powercolour9550 128 M bord MSI K7n2 delta2 supply Case Gviews 420W

1.ถ้าเผมจะใช้ AMD ตอนนี้ ที่ใช้กับ DDR 2 นี่ มันต้องเป็น AM2 อย่างเดียวป่ะคับ ชว่ยเนะนำ
        ให้ทีคับว่าชิบเซตนี่น่าใช้อะไรดีคับ เมนบอด+CPU ผมมีงบ บอด3000 +cpu 2000 บาท คิดว่าจะเอา Asus ไม่ต้องSLI เพราะไม่มีตังซื้อกาดจอ 2ตัว
        2.supply ผมต้องซื้อใหม่ไหมครับ ตอนนี้ใช้ 420 w แล้ว pin ของซัพพพลาย นี่มันจาเข้ากันได้ไหมคับ
        3.ถ้าผมจะขายของเก่าที่ไม่ใช้เช่น เมนบอด กาดจอ แรม นี่ จะไปขายที่ไหนดีคับ ตามร้านเขากดราคาเยอะไมหครับ ถ้าผมจะไปถอดขายแล้วเดินไปซื้อเลยกะว่าไปที่เซียรังสิตหรือที่มาขายในเวปนี้นานไหมครับกว่าจะขายได้
        4.กาดจอตอนนี้มันเทียบ ATI กับ GF ยังไงแล้วครับ คือเมือก่อน พอเทียบได้ ประมาน9550 นี่พอๆกับ fx 5500 ประมานนี้ จิงเวลาใช้ผมชอบ ATI ตรงมันไม่ร้อน กาดจอผมมีงบ 3000- 3500บาท น่ะคับ
        ตอบเป็นข้อๆล่ะกัน
        1.AM2 ถ้าขึ้นชื่อว่าตัวนี้ ยังไงๆก็ต้องใช้แรม DDR2 อย่างเดียวครับ ส่วนถ้าท่านจะไปเล่น AM2เนี่ย CPU ก็จะเป็น Amd Athlon X2 4000+ 2.0Ghz FSB2000 L2=512*2 ครับ >>>ราคา 2500 บาท + M/B Asus M2N >>>>> 2550 ครับบ
        2. Power ของท่าน รองรับกับ M/b ใหม่ได้ครับ
        3.อันนี้ไม่สันทัตครับ แต่ถ้าเป็นผม ให้ญาติครับ
        4. อันนี้ตอบยากครับ เทคโนโลยีมันก้าวหน้าไปเยอะ อะไรๆมันก็เปลื่ยนครับ ถ้าชอบ Ati ผมแนะนำไปเล่น ตระกูล HD2400 หรือ 2600 ครับ ราคาจะพอๆกับท่านตั้งงบไว้
        5. อันนี้ผมแถม แรมของท่านเนี่ย ใส่กะเซ็ทใหม่ไม่ได้นะ ฉะนั้น ท่านต้องซื้อแรม DDR2 ใหม่ด้วยนะครับ ราคาประมาณ 1000-1300 ครับ สำหรับ 1024/667 1แถวครับ

ป.ล. ถ้าเป็นผม รอให้มันแย่ก่อน แล้วค่อยเปลื่ยนยกเซ็ทครับ ถ้ามันยังใช้ได้ดีอยู้

Comment

เป็นสูตรสำเร็จตอนนี้เลยล่ะครับ นิยมกันจริงๆ
          ถอยมาบ้างดีกว่า สนับสนุนครับ

Comment

Working...
          X