Announcement

Collapse
No announcement yet.

หนังผมมันขนาด1gbกว่าๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หนังผมมันขนาด1gbกว่าๆ

คือว่าหนังมันขนาดใหญ่มากครับโหลด์มาแต่รู้สึกว่ามีโปรแกรมที่แบบว่าใส่ไฟล์แล้วกำหนด ให้ขนาดกี่mbแล้วตัดครับคืออยากแบ่งออกเป็น2CDครับใครมีที่ทำง่ายๆบอกทีนะครับ
    แค่ชื่อก็ได้ครับ วิธีแบบย่อๆก็พอครับ

ขอบคุณครับ

รอ ผู้รู้

Comment

มาและ ไม่รู้ว่าต้องการแบบนี้รึปล่าวนะ

1. ใช้โปรแกรม Nero เวอร์ชั้นไรก็ได้ที่มันมีหัวข้อ " ทำภาำำพยนตร์ "

2. เลือกหนังที่ต้องการ แล้วเลื่อนแถบที่ผมวงสีฟ้าๆไป มันจะมีเวลาของหนังอ่ะ อย่าให้เกิน 80 นาที

3. กด Next แล้วเลือกตามนี้นะ

4. แล้วมันจะเป็นแบบนี้กด Next ต่อได้เลยรอมันแปลงไฟล์เสดแล้วก็ใส่แผ่นไร้ได้เลย

5. แล้วก็วนไปทำข้อ 1 ใหม่ กับที่เหลือ.....จบ

แต่ืทำแบบนี้แล้วความละเอียดของไฟล์หนังจะกลายเป็นแค่ แบบ VCD ไปเลยนะ เหมาะสำหรับจะไร้ไปดูในเครืองเล่น VCD ทั่วไป

ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ
      Last edited by kingza99; 15 Oct 2007, 20:33:50.

Comment

VCDCut Pro

Comment

Ulead VideoStudio

Comment

ขอบคุณมากๆค่ะ กำลังหาอยู่เลยอ่ะ

Comment

ใช้พวกโปรแกรม ตัดหนังเลยครับ มีหลายตัว แต่ท่านน่าจะมี nero อยู่แล้ว ใช้ได้เลยครับ

Comment

Working...
              X