Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง ram คับ ช่วยผมหน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง ram คับ ช่วยผมหน่อยนะคับ

อยากทราบว่า ram ของ notebook 667

1 Gb./667 มีของยี่ห้อไหนบ้างคับ ของยี่ห้อไรดีสุดอ่ะคับ corsair หรือป่าว คับ

เพราะผมถามที่ร้าน เค้าบอกว่า corsair ไม่ทำของโน้ตบุค งง ครับ และประกอบกับไปเดินที่ฟอร์จูนมา

ก็ไม่เห็นมีร้านไหนขายของ corsair เลย มีแต่ของ kingston อ่าคับ

แล้วถ้าผมจะซื้อ notebook ที่ฟอร์จูน จาดีมั้ยคับ เพราะใกล้บ้านอ่าคับ แล้วที่ฟอร์จูน มีร้านที่เป็น

blacklist บ้างป่าวเอ่ย

ปล.โทษทีคับถามมากไปหน่อย แต่ขอให้พี่ ๆ ช่วยตอบข้อสงสัยของผมหน่อยคับ ขอบคุณพี่ ๆ ทุก

ท่านมากคับ

1Gb 667MHZ มีหลายยี่ห้อนะครับทั้งKingston, Twinmos, Apacer(น่าจะมีนะ ไม่แน่ใจ) แต่ที่แน่ๆ Corsairมีนะครับ ผมยังเคยเห็นเลย จริงๆถ้าจะเอาคุณภาพ Kingstonก็ดีนะครับ ผมก็ซื้อของKingstonเหมือนกัน (ตอนนี้สั่งของอยู่ คงได้ในเร็ววันนี้) แต่ที่ผมไม่แน่ใจคือแรมโน๊ตบุคมีKingstonปลอมไหม เพราะPCโดนกันเยอะครับ

สถานที่ซื้อ ซื้อที่ที่ใกล้บ้าน ไปหาได้ง่ายถ้ามีปัญหาอะไรเกิดขึ้น คนขายพูดจาดีและยอมให้เราลองเวลาจะซื้อครับ ร้านที่แน่นอนที่ฟอร์จูน... ไม่รู้สิครับ ไม่ได้ซื้อที่ฟอร์จูนอ่า

Comment

PQI เลยครับ ถูกดี

Comment

AENEON ครับ คุณภาพดี โรงงานเดียวกับ Infineon
        ถ้าไปฟอร์จูน แนะนำไปร้าน memorytoday.com ครับ บริการดี

Comment

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านคับ ที่มาช่วยผม ขอบคุณจากใจจิงเลยคับ ขอบคุณมากๆๆๆๆ คับพี่

อบอุ่นดีคับที่นี่

ปล.มีพี่ ๆ ท่านใด เห็นอย่างอื่นอีก แนะนำได้เลยคับ

Comment

ใส่แล้วลองรันโปรแกรม เล็กน้อยๆ แล้วผ่านก็โอเคครับ
            ไม่ต้องเลือกยี่ห้อมากก็ได้

Comment

แนะนำนิดนึงหาโปรแรกม ramtest ไปด้วย เช่น แผ่น Hiren's Boot CD เพราะว่าจะได้เทสในดอสด้วย

Comment

ผมซื้อของ kingston มา 1GB 667 ประมาณ 1300 อ่ะ ไม่เกิน ใช้ดีครับ ซื้อมา 2 แถว วิ่ง dual ได้ไม่มีปัญหา

วันนั้นหา corsair ไม่เจอเหมือนกัน ไปเจอร้านนึง แถวละ 2GB โคตรแพง 7500 บาท เลยซื้อ 1GB 2 แถวไป

Comment

KINGMAX

Comment

corsair Value ติดต่อ DCom ครับผมว่ามีนะ....

Comment

ผมว่าคิงตั้น ก้แจ่มออกนะครับ

Comment

Working...
                      X