Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงหาย

คือแบบว่าผมลงไดว์เวอร์เสียงของ Realtek ไดว์เวอร์ใช้ได้ปกติครับแต่เสียงไม่มีต้องเชคยังไงดีครับว่าจะเสียหรือไม่อย่างไรเป็นไปได้หรือป่าวครับว่าไดร์เวอร์คนละเวอร์ชั่นจะเข้ากันไม่ได้นะครับ

ถ้าไดรเวอร์คนละรุ่นกะ hardware จะไม่มีเสียงครับ แต่เปิด panel ปรับแต่งเหมอืนใช้ไ แต่จิงๆใช้ไม่ได้ครับ ลองหา driver ที่รุ่นตรงกันครับ

Comment

เส้นผมบังภูเขารึป่าวครับ คือ สั่ง Mute อยู่ในช่อง Wave ลองเชคดูให้ละเอียดนะครับ ตั้งแต่ วอลลุ่มพาเนลในวินโดว์ ในไดรเวอร์ ไล่ไปถึงสาย ลำโพง สายครบ ไม่ขาดใน ไฟไม่เข้า หรือไม่ก็เป็นอย่างที่ข้างบนบอกน่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

จะพยายามครับขอบคุณมากๆครับ^_*

Comment

Working...
        X