Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเช็คสเป็คชุดนี้ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเช็คสเป็คชุดนี้ให้หน่อยครับ

ช่วยดูเสป็คชุดนี้ให้หน่อยครับว่าลงตัวรึยัง เน้นใช้งานทั่วไปและเน้นเล่นเกมหน่อยครับ เปิดตลอด 24 ชม ผมกะจะเอามาใช้กับจอ Apple 20" Wide ครับ ช่วยบอกราคาให้ด้วยนะครับ ผมกะจะประกอบที่พันธุ์ทิพย์ครับ ช่วยแนะนำร้านที่จะประกอบทีครับ

CPU > Intel C2D E6750
    Motherboard > Gigabyte P35C-DS3R
    RAM > Kingston(667)1GB*2
    HDD > WD SATA2 250 GB
    VGA > XFX GF8600GT XXX UDD3 ZalmanHeatsink 680/1600MHz
    Case > รุ่นไหนดีครับ
    PSU > Enermax 460w (หรือว่าใช้แค่ 350w พอครับ)
    DVD-RW ใช้ตัวไหนดีครับระหว่าง LG H62N กับ Lite-on 20A3P
    ลืมบอกไปว่าบ้านผมไฟตกบ่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by jakkrij_s; 16 Oct 2007, 01:25:21.

ดีแล้วครับ แต่หากจะเอาตัวคอมโบก็น่าสนใจครับ ราคาดีมากแถม อัพแรมได้ในอนาคต DDR3 ,
    P35C-DS3R

Comment

P35C-DS3R กับ P35-DS3R ต่างกันยังไงบ้างครับ แล้วราคาตัวไหนเท่าไหร่ครับ

Comment

ไฟตกบ่อยอย่าลืม ups นะ เดี๋ยวของแพงจะพังซะหมด

Comment

ok แล้ว ถูกใจใช่เลย *-*

Comment

Originally posted by jakkrij_s View Post
            P35C-DS3R กับ P35-DS3R ต่างกันยังไงบ้างครับ แล้วราคาตัวไหนเท่าไหร่ครับ
            P35C-DS3R มี Slot DDR 3 ด้วย ส่วน P35-DS3R มีแค่ DDR 2 ครับ

Comment

Originally posted by [S]and[R]abbit View Post
              ไฟตกบ่อยอย่าลืม ups นะ เดี๋ยวของแพงจะพังซะหมด
              ถ้าตกบ่อย ups สำคัญมาก

Comment

Working...
              X