Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ จาก 1.8G เป็น 1.2G แล้ว O/C เป็น 1.8G อีกครัง แต่ไงคะแนนต่ำลงนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับ จาก 1.8G เป็น 1.2G แล้ว O/C เป็น 1.8G อีกครัง แต่ไงคะแนนต่ำลงนะ

ผมใช้ P4 478 1.8G Jet-Ram 512 Mb*2 M/B P4S800SX-X VGA GF2 400 นะ
    แต่ใน M/B มันมองไม่เห็น ว่าแรมชนิดใหนขึ้นแต่คามจุ 512*2 นะ งง มานานแต่ไม่สนใจมาประมาณ 4 ปี แล้วมั้ง
    - ลองปรับตัวคูณลดจาก 1.8 เป็น 1.2 แล้ว อัดเข้าไป เป็น 1.8 เหมือนเดิม คะแนที่ได้ผมอย่าง งง ใช้โปรแกร์มเทส CPU นะ ก่อน 113 พอหลัง นะ ได้ 112 งง นะ

ช่วยตอบที่ **** เคยคิดซื้อเครื่องให่เสียดายความสามรถของ CPU นะ ปรับ ลดตัวคูณได้

แต่ผมเคย O/C จาก 1.8 เป็น 2.2 ประมาณ2ปีกว่าด้วย แต่พอ ปี่ที่ 3-4 ผมใช้แบบปกติ มันเกี่ยวมัย
    และจากเคย O/C นะช่วงแรกๆ นะ ปรับลงทำอะไรไม่ได้เลย ทำได้แต่ พิมพ์ งานฟังเพลง ทำอย่างนี้มาปีกว่า เกมส์ก้อไม่ได้เล่นเพราะ ไม่ว่างมัวแต่ ทำ งานวิจัยนะ คับ

แหมท่านนี่ก็ 113 กะ 112 ยังจะไปห่วงมานทามมายคร้าบ มันก็ขึ้นๆลงๆ นิดๆหน่อยๆ

Comment

ในงานวิจัยก็มีนิครับ ค่าความแปรปรวน ก็ยังอยู่ในช่วงที่ไม่ต่างกันนัก

Comment

เหอะๆเหมือนกันครับผมคล็อค3.2 ไปเป็น3.7คะแนนcpuตกกว่า3.2อีก ม่ะรู้เป็นไร

Comment

Working...
        X