Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ จอภาพแบบนี้ อะไรเสียครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ จอภาพแบบนี้ อะไรเสียครับ

เล่น cod 4 ได้10นาทีก็เป็นเลย พอเปิดเครื่องใหม่ก็เป็นตั้งแต่เริ่มบูธเครื่องจนถึงหน้าจอโลโก้ วินโดว
    แล้วก็มืดไปเลยทุกครั้ง

การ์ดจอ galaxy 7600 gs
    cpu core2 6420
    mainbord asus p5b เพิ่งจะประกอบใส่ถอยมาใหม่
    อยากทราบว่าเสียที่อะไรครับจะส่งเคลมได้ไหม ท่านใดช่วยแนะนำทีครับ
    ขอบคุณมากครับ
    Attached Files
    Last edited by OUTLAW23; 16 Oct 2007, 10:42:55.

ดันๆๆๆ ช่วยด้วยครับ......

Comment

น่ากลัวจัง

Comment

เข้า safe mode ได้ไหมครับ

Comment

- เหมือนไบออสการ์ดจอเสียครับ แฟลชได้ก็ลองเอาให้ร้านแฟลชดูก่อนครับ อย่าเพิ่งเครมก่อน
          - ถ้าแฟลชแล้วไม่หาย หรือ ทำไม่ได้ ก็เครมเถอะครับ

Comment

นึกถึงสมัย 486

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
              เข้า safe mode ได้ไหมครับ
              มันแสดงภาพแบบนี้ตั้งแต่เริ่มบูธเครื่องครับ
              ตอนนี้ที่สงสัยคือ มอนิเตอร์เสีย
              การ์ดจอเสีย ออกไซด์จับ หรือชิปเสียหาย
              แรมเสีย
              เมนบอร์ดเสีย
              สุดท้าย CPU เสีย

อยากทราบให้แน่ใจจะได้ส่งเคลมถูกครับเพราะซื้อมาไม่นาน แต่ที่แน่ใจคือไม่มีอาการไหม้ ไม่มีกลิ่นไหม้ เครื่องไม่ดับ ยังทำงานได้ แต่ภาพแตกดูไม่ได้ครับ
              ตัดเรื่องไดรเวอร์ หรือวินโดวเสียออกเลย

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                - เหมือนไบออสการ์ดจอเสียครับ แฟลชได้ก็ลองเอาให้ร้านแฟลชดูก่อนครับ อย่าเพิ่งเครมก่อน
                - ถ้าแฟลชแล้วไม่หาย หรือ ทำไม่ได้ ก็เครมเถอะครับ
                ขอคำยืนยันหน่อยครับถ้าเป็นอย่างท่านว่า ไบออสเสีย ผมจะได้ส่งเคลมเลย
                ..การ์ดจอถูกกว่าซีพียูกะเมนบอร์ด ให้มันเสียดีกว่าตัวอื่นเสีย หุหุหุ...
                อีกอย่างต่างจังหวัดหาร้านรับแฟลชยากครับส่งเคลมได้อย่างเดียว

Comment

เครมเลยครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    เครมเลยครับ
                    ก่อนเคลมต้องทำงัยนะ หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
                      อยากรู้?????

ปล.A&Lเคลมช้ามากมาย 2อาทิดกว่าแล้ว

Comment

Originally posted by dears View Post
                        ทำใจว่ามันอาจจะเครมนานกั๊บ

Comment

เคลมนานแล้วได้ของ ก็ไม่เป็นไรครับกลัวเจอแบบลูกส่ง ...อาการไม่เข้าเงื่อนไขเคลมไม่ได้...เซ็งตายเลย

Comment

ทำใจว่ามันอาจจะเครมนานกั๊บ
                            ถ้าแค่นั้นก็แล้วไป หุหุ

Comment

Working...
                            X