Announcement

Collapse
No announcement yet.

-*-`สอบถามเรื่อง Ram Pc3200 ครับ`-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -*-`สอบถามเรื่อง Ram Pc3200 ครับ`-*-

Kingmax SuperRAM Series 184 Pin 1GB DDR400 PC-3200 RAM Retail
    Kingston ValueRAM Series 184 Pin 1GB DDR400 PC-3200 RAM Retail

อยากทราบว่า SuperRAM กะ ValueRAM มันเหมือนหรือต่างกันอ่ะครับ
    แล้วถ้าเทียบกันแล้ว ตัวไหนแรงกว่ากัน ขอบคุณทุกท่านครับ

ปล. ตัวล่างแพงกว่า 330 บาท

แค่ชื่อนรุ่น นะ
    แรงพอกันละมั้ง
    น่าจะดูที่ประกัน นะ เวลาเดี้ยงจะได้เคลมง่ายๆ หน่อย

Comment

คนละยี่ห้อกัน เขาตั้งชื่อมาคนละชื่อกันครับ ใช้จริงๆก็เหมือนๆกันครับ แต่ชิปคิงแม็คนี่เอามาใส่กับแรมยี่ห้ออื่นแล้วเจอปัญหาบ่อยๆครับ

Comment

อ่อครับ สงสัยต้องวัดดวงซะแล้ว
        Kingston มันแพงกว่าตั้ง 330 -*-
        ถ้าซื้อ 2 อันนี่ก็กลายเหมือนกันแฮะ (660 ได้เรดตั้งขวดเนิงแหนะ) มาวๆๆ

Comment

Originally posted by hamoy View Post
          อ่อครับ สงสัยต้องวัดดวงซะแล้ว
          Kingston มันแพงกว่าตั้ง 330 -*-
          ถ้าซื้อ 2 อันนี่ก็กลายเหมือนกันแฮะ (660 ได้เรดตั้งขวดเนิงแหนะ) มาวๆๆ
          เห็นด้วย หิหิหิ

Comment

เคยเอา Kingmax 256/400 สีเขียว + Kingmax 256/400 สีแดง + Kingston 1024/400
            เป้น Dual Channel ที่บัส 333(ที่มีค่า CL เท่ากันที่บัสนี้) ใช้งานได้ปรกติ

ส่วตอนนี้ใช้ Simmtronics 1024/667 + Kingston 1024/667 ค่า CL เท่ากันทุกอย่าง ลากไปที่ 712 ลากได้มากสุดที่ 8X0 ปลายๆ
            ช่วงแรกๆ ใช้กับออนบอร์ดแชร์แรม + PSUติดเคสแล้วจอฟ้าบ่อย นึกว่าเป็นทีแ่รม
            พอเปลี่ยน Supply (วัตต์เทียม 580 Watts)+เพิ่มการ์ดจอ กลายเป็นนิ่งมากๆ ไม่เคยจอฟ้าอีกเลย
            (ยกเว้นตอนทดลอง OC หาจุดสูงสุด )

ทั้งนี้ความเสี่ยงขึ้นอยู่กับคุณเอง ให้ดีก็ยี่ห้อเดียวกัน

Comment

Working...
            X