Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนใช้ amd ตัวไหน ทำงานด้านกราฟฟิคครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนใช้ amd ตัวไหน ทำงานด้านกราฟฟิคครับ

อยากได้ความคิดเห็นจากประสบการณ์ผู้ใช้งาน amd กับ โปรแกรม Autocad / Maya /3DMax /Ulead /Protoshop อะครับว่าท่านใช้ Amd ตัวไหนกับงานเกี่ยวกับโปรแกรมเหล่านี้ พอดีจะซื้อเครื่องใหม่มาทำงานประเภทนี้อะครับ (ใจรัก amd) ขอแบบลื่นๆๆหน่อยอะครับ

ของผมใช้เล่นแต่เกมส์คับ x2 4000+

แนะนำก้อ x2 6000+
    กับ 8800gts 320 mb
    ram 2 g คับ^^

Comment

อืม ครับ ก็เหมือนท่าน บน นะเละครับ แต่ cpu x2 ขอให้ Lcahe 2mbก็พอ ครับ 5200+ ก็ได้เผื่อประหยัด
      ram 2g กับ 4g ผมทดสอบแล้ว เวลาrander ได้เวลาเท่ากันครับ

ส่วนการ์ดจอ ถ้าใช้งานด้านนี้จริง แล้ว งบมาก ก็ เล่น พวก quadro กับfireGlไปเลยครับ

Comment

เอาถูกๆมาmodเป็น GLดีก่าเซฟตังไปหลายหมื่นOO

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
          อืม ครับ ก็เหมือนท่าน บน นะเละครับ แต่ cpu x2 ขอให้ Lcahe 2mbก็พอ ครับ 5200+ ก็ได้เผื่อประหยัด
          ram 2g กับ 4g ผมทดสอบแล้ว เวลาrander ได้เวลาเท่ากันครับ

ส่วนการ์ดจอ ถ้าใช้งานด้านนี้จริง แล้ว งบมาก ก็ เล่น พวก quadro กับfireGlไปเลยครับ
          ผมเห็นด้วยกะ 5200+ นะ
          5600+ กะ 6000+ เราเอา 5200+ มา OC ดีกว่า

Comment

ใช้ 4600+ แรม 2 GB กับ 7900 GTX ครับ ทำงาน 3D ทุกชนิด ใช้มาปีกว่าๆแล้ว ไม่มีปัญหา ลื่นๆ

Comment

แจ่มประหยัด สุดคุ้ม เหนือคำบรรยาย

Comment

ใช้ AMD Athlon X2 3600+ ทำ 3Ds Max อยู่ครับ

Comment

ใช้ 3600+ Render After คับ Photoshop ยังปื้ดๆ คุ้ม

Comment

6000+ไปเลย

Comment

4000+ x2
                      ใช้ทำ Photoshop ไม่อืดนะครับ
                      ram 2gb

Comment

Athlon x2 4000+ M/B M2n-E Kingston 2*1GB GF 7300GT DELUX 34A 500W ตู้ปลาได้ 74kน้อยรึไปปล่าวครับขอความเหน

ของผม x2 4000+ ไม่oc แต่oc การ์ดจอ แรม kingston 1G 1แถว OC การ์ดจอ spark 7300GT Maxx ไปที่ 635/1680 ตู้ปลาได้ 84000 อะ ไง ท่านลอง oc 7300GT เล่นดู

Comment

Working...
                        X