Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้คอมอยู่ แล้ว VGA หลวมหรือหลุดแล้ว... ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้คอมอยู่ แล้ว VGA หลวมหรือหลุดแล้ว... ??

อยากรู้ว่าถ้ามันเกิดขึ้นจริงๆ แม้โอกาสจะน้อย
    ใช้คอมอยู่แล้ว การ์ดจอหลาวม หรือหลุดครับ
    เครื่องจะเกิดอาการยังไงครับ ดับ ?? ค้าง ?? หรือเป็นอย่างไรครับ
    ช่วยบอกหน่อยครับ

จากที่ประสพการณ์ผมตอนนั้นยังไม่ได้จับยัดเข้าเคสคอมแล้วมือไปโดนการ์ดจอมันก็ดับครับ

Comment

ดับนี้ เครื่องดับ หรือ ดับแต่จอครับ

Comment

ดับ / ค้าง แล้วแต่ดวงงับ อาจทั้งเครื่อง หรือ แค่จอ
        แต่โดยสวมมาก ปายทั้งเครื่องงับ เพราะช่วงที่ กาดเลื่อน ออกมะถูกต่ำแหน่งมักจะทำให้ช๊อตงับ

Comment

หลุดเป็นไปไม่ได้ หลวม เครื่องค้าง ต้องรีใหม่ครับ ผมเคยบ่อยๆเวลาไม่ใส่เคส

Comment

เคยครับ มันค้างไปเลย ทุกอย่างค้าง ต้องปิดเครื่องใส่ไหม่

พอดีถอดLED ออก เบลอๆเผลอดึง8800ออกมาลืมปิด เพราะจะเสียบสายหน้าเคส เพิ่งสังเกตว่าเครื่องยังเปิดอยู่

Comment

ที่แต่ละท่านว่าค้างนี่ จอดับมั้ยครับ หรือค้างไปทั้งหยั่งงั้น

Comment

เคยครับ หมุนน็อตไม่แน่น (AGP)
                แล้วขยับเคส อาการของผมก็ หน้าจอดับ ไฟหน้าจอกระพิบ แต่เครื่องไม่ดับ
                เครื่องนิ่งเลย -*- เลยต้องกด Power ค้าง แล้วบูทใหม่

Comment

อาการคือค้างครับ

Comment

ค้างครับ บูทใหม่ก็หาย
                    ^^

Comment

ค้าง (อารมย์) หิหิหิ (กำลังยิงไข่)

Comment

Working...
                      X