Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu 3800+ X2 กับ m.b.ECS NF4M-A RAM 1GBUS800เข้ากันหรือเปล่าผู้รู้ช่วยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu 3800+ X2 กับ m.b.ECS NF4M-A RAM 1GBUS800เข้ากันหรือเปล่าผู้รู้ช่วยหน่อยคับ

คือผมเพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิกอ่ะคับ
    แต่เมื่อก่อนเข้ามาหาความรู้บ่อยคับ ก้อเลยสมัครเป็นสมาชิกเลยคับ
    คือเครื่องผมที่ใช้อยู่ตอนนี้คับอยากรู้ว่ามีชิ้นส่วนไหนที่ยังไม่เข้ากันมั่งคับ
    คือทำงานได้ดีและสเถียรอ่ะคับ
    สเป็กเครื่องผมคับ
    1. cpu athlon X2 3800+
    2. M.B. ECS NF4M-A
    3.VGA ASUS EN 6200 256TC512
    4.RAM KINGMAX 1G bus800 1ตัว
    5. HDD 250 G SEAGATE SATA 2
    คืออยากรู้ว่ามันทำงานด้วยกันได้ดีหรือเสถียรดีหรือเปล่าอ่ะคับ
    ใช้เล่นเกมส์ไม่หนักมากเท่าไรคับ
    หรือมีส่วนไหนที่ต้องเปลี่ยนอีกก้อช่วยแนะนำด้วยนะคับ
    และอยากรู้ว่าบอร์ดรุ่นนี้สามารถ OC ได้หรือเปล่า
    ถ้า OC ได้จะพาซีพียูตัวนี้ลากได้ถึงเท่าไรคับ
    ปรับตรงไหนบ้างคับ

แรม ต้อง ดูโอ้วววว ครับ ใส่ 2 ตัว
    แต่บอร์ด ไม่รู้จักอ่ะ

Comment

Working...
    X