Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันต่างกันมากไหม คุ้มป่าวถ้าจะเปลี่ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันต่างกันมากไหม คุ้มป่าวถ้าจะเปลี่ยน

คือผมจะเปลี่ยนจากGeforce7600GS DDR2 เปน HD2600XT DDR3 เหนเขาบอกไดร์เวอร์ใหม่ๆมันแรงขึ้น
    คุ้มไม๊ครับ คือว่า มันต่างกันแบบเห็นผลไหมครับ ที่จริงผมก็อยากเล่นพวก8800GT กับ 2900GT ไรงี้ แต่ไม่ไหวจิงๆคับ ไม่มีตังจิงๆ และเหนรุ่นนี้ ราคาไม่แพงครับ

ป.ล. ใช้กับจอLCD17นิ้วครับ ส่วนใหญ่ก็เล่นที่1024*768 ถ้าเกมไหนกระตุกไม่มากก็ที่1280*960

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รอ 8800GT ดีกว่าครับ

Comment

อ่าครับ แล้วก็มีคนบอกว่าเปลี่ยนเมนบอร์ด กะ ซีพียู ดีกว่า
      บอร์ดที่รับPCI-EX แล้วพอคล็อกได้ นี่มีไหมครับ ไม่เกิน2พัน5อ่ะครับ
      ว่าจะซื้อ E2140 แล้วคล็อกไปซัก 2.4GHz น่าจะเวิร์คเนอะว่าไงๆ

Comment

ผมว่าขาย CPU กับ บอร์ดแล้วเอามา + 2500 Work กว่าครับ

Comment

เกินงบก็อย่าฝืนเล่นครับ ไม่ดีต่อกระเป๋า อิอิ ... ผมแนะนำ HD2600XT DDR4 ไม่เลวครับ ที่แน่ๆ Frame Per Second ขึ้นมาอีกจม

sigpic

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            ผมว่าขาย CPU กับ บอร์ดแล้วเอามา + 2500 Work กว่าครับ
            กลัวจะขายไม่ออกนะสิคับ ผมอยู่ต่างจังหวัดด้วย อยู่จังหวัดชลบุรีอ่ะ
            เปลี่ยนซีพียูก็ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด ใจจิงก็ไม่อยากให้อัพแล้วงบเกิน5000+น่ะครับ
            เลยเลือกE2140 และถามหาบอร์ดที่ไม่แพง

และกราฟที่ทดสอบนี่ขนาดDDR4 ยังช้ากว่า7600GT อีกหรอ

Comment

อยู่ชลบุรีเหมือนกัน เหอๆๆ
              แต่ ขายเครื่องแล้วเก็บตังซื้อ ใหม่เลยดีกว่า 20000ตอนนี้ก็ได้้เครื่องแรงๆๆแล้ว

Comment

Originally posted by NhuKeng View Post
                อยู่ชลบุรีเหมือนกัน เหอๆๆ
                แต่ ขายเครื่องแล้วเก็บตังซื้อ ใหม่เลยดีกว่า 20000ตอนนี้ก็ได้้เครื่องแรงๆๆแล้ว
                อ่า คนชลบุรีเหมือนกันเลย

ก็อยากจะซื้อใหม่ แต่มันไม่มีตังค์จิงๆ งบ 5พัน นี่ก็กระอักเลือดแล้ว เก็บนานพอดู และขายเครื่อง มันคงได้ไม่เท่าไหร่หรอกมั้งครับ

Comment

Originally posted by overburn View Post
                  อ่า คนชลบุรีเหมือนกันเลย

ก็อยากจะซื้อใหม่ แต่มันไม่มีตังค์จิงๆ งบ 5พัน นี่ก็กระอักเลือดแล้ว เก็บนานพอดู และขายเครื่อง มันคงได้ไม่เท่าไหร่หรอกมั้งครับ
                  สรุป ไม่คุ้มครับ Geforce 7600GS DDR2 เป็น HD2600XT DDR3

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    สรุป ไม่คุ้มครับ Geforce 7600GS DDR2 เป็น HD2600XT DDR3
                    ขอบคุณครับ
                    ผมจะได้เอาไปเปลี่ยนซีพียูกะเมนบอร์ดแทน
                    อยากลองDual Core กะเขาบ้าง

Comment

Working...
                    X