Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลัง OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลัง OC

ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆจากคนที่ไม่เคย oc จนทำเป็น ขอบคุณทุกๆคนมากที่ให้คำแนะนำ ตอนนี้ผม oc q6600 2.4@3.6GHz พอเช็ค speedfan temp1 , temp 2 มันคืออะไรหรอครับ
    ของผม มัน 50-55 องศาเลย 2 ตัวนี้ ปรับ vcore 1.5 ram 2.0

ยินดีด้วย^^

Comment

อันนี้ไม่รู้ว่าเซ็นเซอร์แต่ละบอร์ดจะเหมือนกันหรือเปล่านะครับ แต่ผมเอาตามของผมละกัน
      temp1 = cpu
      temp2 = nb
      temp3 = system

Comment

มันร้อนไปไหมครับ

Comment

ท่านหมายถึง cpu หรือ nb หละครับ????

ถ้าเป็น cpu ต้องมาดูด้วยว่าซิงค์อะไร
          ถ้า nb ร้อนไปหน่อยละ ซัก 40 กะลังสวย

Comment

แล้วใน bios มันมีให้ดูอุณหภูมิ nb มั้ยครับ

Comment

Originally posted by HoYtaLay View Post
              แล้วใน bios มันมีให้ดูอุณหภูมิ nb มั้ยครับ
              มีครับ (แต่แล้วแต่เซ็นเซอร์บอร์ดแต่ละตัว) ซึ่งมันมีอยู่แล้วง่ะ หุหุ

Comment

Working...
              X