Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิงค์ VS พัดลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิงค์ VS พัดลม

อยากถามความเห็นของเพื่อนๆใน บอร์ดครับ VGA บางรุ่น มีมาแต่ ซิงค์ ไม่มีพัดลม บางรุ่น มีแต่พัดลมไม่มีซิงค์ อยากถามเพื่อนๆว่า แบบไหนดีกว่ากันครับ และเวลา เล่นเกม เนี่ย ปกติ อุณหภูมิของ VGA เท่าไหร่กันเหรอครับ ของผมมันจะไป 60 องศา+ อยู่เรื่อยเลย( Clock แล้ว ) ควรลดลงมาไหมครับผมอยากให้มันอยู่กับผมไปนาน นาน TwT
    ปล. ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

พัดลมก็มีซิงค์นะครับ (พัดลมติดซิงค์)

สำหรับบ้านเราแบบ พัดลม เวิร์คกว่า

Comment

ถ้า VGA ของผมมีแต่ซิงค์เอาไปติดพัดลมเพิ่มจะดีไหมครับ ต้องติดไฟเพิ่มด้วยหรือเปล่า
      ปล. ขอบคุณครับ

Comment

ซิงค์ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง บวกกับได้พัดลมแจ่มๆ รวมกันก็สุดๆไปเลย
        สรุปว่าได้ทั้ง2ตัวแหละครับดีที่สุด

Comment

ซิงค์+พัดลม นี่เหมาะกับบ้านเราที่สุดแล้วคับ
          ซิงค์เปลือย ผมว่ามันจะร้อนแรงไปหน่อย

Comment

ขนาดมีพัดลมติดซิ้งยังร้อนตับแลบเลยคับ^^

Comment

- ซิงค์ / ซิงค์+พัดลม คนขายทำออกมาเพื่อนครอบคลุมการใช้การทุกประเภทครับ เช่น Gaming และ HTPC หรือ ต้องการครอบคลุมการตลาดให้ครบทุก Segment หรือ อย่างจะโชว์ความก้าวหน้า(+ ความเก่งของวิศวกร)ของตัวเอง

- เวลาเล่นเกมส์จะ Full load ตลอดพัดลมจะเย็นกว่าครับ บางประเทศที่อากาศเย็นหน่อยก็พอกล้อมแกล่มไปได้กับซิงค์อย่างเดียว แต่ในไทยซึ่งมีแค่ 3 ฤดูหลัก คือ ฤดูร้อน ร้อนมาก ร้อนที่สุด ไม่เหมาะเป็นอย่างยิ่งครับ

- เรื่องความร้อนขึ้นอยู่กับหลายตัวแปรครับ การ์ด (PP - VP - SP - ความเร็ว Core/Mem - จำนวนเม็ดแรม - ระบบระบายความร้อน - ลักษณะการออกแบบ - วัสดุ - ความเร็วพัดลม ) สิ่งแวดล้อม (นอกเคส/ในเคส - การจัดสาย - จำนวนพัดลมในเคส - รอบพัดลมในเคส - ทิศทางพัดลม - ขนาดเคส - ห้องธรรมดา/แอร์ - ความชื้นสัมพัทธ์) มีผลทั้งนั้นครับ

- รุ่นไหนครับ แต่รวมๆ 60 Clock แล้วปกติครับ ถ้าไม่สบายใจจะลดลงมา หรือปรับปรุงระบบระบายความร้อนก็ได้ครับ

Comment

เคยเห็นผลเทสตัวที่มีแต่ Heat pipe แต่ไม่มีพัดลมระบายความร้อน มันร้อนกว่ากันเยอะเลย

Comment

ซิงค์เพิ่มพัดลม .....55555

Comment

XFXGF 6200 AGP 8X ครับ ( Clock 435/659 )
                    ( Defaults 350/532 )
                    Last edited by escevilcat; 16 Oct 2007, 21:30:08.

Comment

ซิงค์เปลือยไม่ค่อยดีครับ ถ้าเป็นเคสแบบปิดแล้วไม่มีพัดลมเป่าระบายในตัวเคส

เพื่อนผมที่เป็นช่างยังบอกว่า ส่งเคลมการ์ดจอแบบไม่มีพัดลมเยอะเหมือนกัน เลยไม่ค่อยแนะนำให้คนอื่นใช้ซิงค์เปลือยแบบนี้เท่าไหร่

Comment

ยัด ซัลแมว ชามข้าวหมา จบข่าว O_o

Comment

Working...
                        X