overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ทำไมคนเชียร์ ben-q s41 เยอะจัง

OverclockZone Member

Default ทำไมคนเชียร์ ben-q s41 เยอะจัง

คือมันดีที่ได้การ์ดจอ geforce 8600 gs เหรอครับ

แล้วเรื่องอื่นๆ มันจะสู้แบรนด์ใหญ่ๆ อย่าง acer หรือ hp ได้ป่าว

ตัวผมจริงๆ ก็ชอบ acer อะ ยังไม่เคยเห็นตัว ben-q จริงๆ เลย ขนาดไปดูตามห้างต่างๆ ละก็ที่พันทิพงามวงศ์วาน ไม่เห็น ben-q ซักเคื่อง ผมเลยไม่ค่อยแน่ใจอะครับ

ปล. acer aspire 4920g-101g16 ดีมั๊ยเอ่ย งบ 35000

ที่ไม่เห็นเพราะมันอาจขายดี จนของหมด เหมือนผมตอนไปเดินพันทิพย์อยู่ช่วงนึงของขาดทุกร้าน

นอกจาก s41 จะมีดีที่ การ์ดจอแล้ว ยังมีดีที่ แรมให้มา 2 g สำหรับ 322 เครื่องไม่ร้อนมาก แรงคุ้มเกินราคา

หน้าตารวมๆแล้วดูดี มาก ทั้งด้านในและด้านนอก ไม่หนักมาก การ์ดสัญญาณ wireless แรงมาก กระเป๋าที่แถมมาก็เล็กสวยงาม เมาส์ไวเลสที่แถมมาก็ใช้ดีเอามากๆ ไม่นึกเลย เหอะๆเอาเป็นว่าตอนนี้ผมซื้อมา เกือบเดือนแล้ว ชอบมากมาย รู้สึกว่าคุ้มมากๆ ไม่ได้เป็นหน้าม้านะแต่พูดตามความจริง ตามมาตราฐานที่คาดเอาไว้

มีข้อเสียก็คือ

dvd อ่านแผ่นไม่ลื่นเท่าเครื่องอื่นอะ
    ลำโพงเสียงแตกตอนเปิดสุด แต่ผมว่า nb มันได้ระดับนี้ก็ดีมากเลยละ
    ลง driver เอง อาจจะงงๆ หน่อยนะ ถ้าไม่รู้เรื่องเลย แต่คนในนี้ช่วยท่านได้อิอิ
    Last edited by beckmee; 16 Oct 2007 at 22:36:00.

สเปคมันก็โอเค ราคาไม่สูงมากครับ ชอบกระเป๋ามันสวยดี เครื่องเย็นจริงๆครับ 2 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรนอกจากปัญหาที่ driver การ์ดจอครับ ยังหาที่เข้ากันสมบูรณ์+แรงสุดๆ ไม่ได้ ที่เห็นแรงที่สุดก็ 165.01 อะครับแต่เข้าโหมด standby แล้วหลับไปเลย T_T

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

acer มันมีบาปมากกว่าบุญที่มันก่อไว้ครับ จึงไม่ได้อยู่ในตัวเลือก(สำหรับผม)

ส่วนตัวผมชอบasusที่สุดละ แต่มันดันไม่ทำspecดีๆมาขายเลย (ยุคGeforce8XXX กะ HD2XXX)

จับผลัดจับโผไปเอาbenqซะเลย แรงดี ไม่มีร้อน ไม่งอแง และด้วยที่เครื่องรุ่นเก่าbenqของเพื่อน มันตกพื้น ตกเตียงไป 5-6ครั้ง ไม่เป็นไร ก็เลยจัดไปครับ ^^

Quote Originally Posted by gunbizz View Post
    สเปคมันก็โอเค ราคาไม่สูงมากครับ ชอบกระเป๋ามันสวยดี เครื่องเย็นจริงๆครับ 2 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรนอกจากปัญหาที่ driver การ์ดจอครับ ยังหาที่เข้ากันสมบูรณ์+แรงสุดๆ ไม่ได้ ที่เห็นแรงที่สุดก็ 165.01 อะครับแต่เข้าโหมด standby แล้วหลับไปเลย T_T
    มันมีตัวอื่น ที่ ไม่หลับแล้วหนิครับแตไม่รู้ว่าแรงเท่าหรือเปล่า

Quote Originally Posted by beckmee View Post
    มันมีตัวอื่น ที่ ไม่หลับแล้วหนิครับแตไม่รู้ว่าแรงเท่าหรือเปล่า
    ตัวที่ไม่หลับสนิทนี่มีครับ แต่มันแรงไม่เท่า เช่น 101.34 อันนี้ไม่แรงเอาซะเลย
    แต่ที่แรงที่สุด(เท่าที่ลองมาหลายตัวแล้ว)แล้วไม่หลับนี่คือของคุณ Watitta ที่ไปจิ๊กมาจาก LG แล้วใจดี Upload ให้พวกเราโหลดที่นี่

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107085

แรงน้อยกว่า 165.01 นิดหน่อยแต่ดีกว่า 101.34 ชัวร์ครับ ลองหลายรอบละ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ก้ราคาเปรียบกะสเป้กและคุณภาพมันน่าสอยที่สุดนี่ครับ ไม่ให้เค้าชอบกันได้ไงครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

มันคุ้มเงินครับ

OverclockZone Member phic's Avatar

คุ้มเงินครับ

ปล.จริงผมก็ขอบ acer เพราะ nb ที่ผมใช้ 2 ปี แบตยังไม่เสื่อม(+โชคดี) และก็สภาพดีเลย เลยชอบมากๆ
    แต่รุ่น body ใหม่ ใหญ่มาก รับไม่ได้เลยครับ ไม่ซื้อเลย จะซื้อจะรุ่นเก่า ก็มีปัญหาความร้อนเล่น 20 นาที ดับ หาข้อมูลได้ที่ บอร์ด พันทิพย์

ก็เหลือ Benq ตัวนี้ ที่ลงตัวที่ราคา spec และประกัน + body ใจจริงตามหา Asus A8jp แต่หมดซะแล้ว

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

Acer แบรนด์ใหญ่ ที่ใหญ่แต่ตัว คุณภาพไม่ใหญ่ตามชื่อ ของเพื่อนผม 4 คน 3คนเลือก acer เพราะถูกแล้วได้ spec ดี ส่วนอีกคนเลือกเพราะตอนนั้นมี acer เจ้าเดียวที่ทำการ์ดจอแยก ทุกวันนี้เจอหน้ามันทีไร โอดครวญให้ฟังถึงความห่วยทุกที - - คนที่ซื้อเพราะมีการ์ดจอแยกทุกวันนี้เครื่องดับเป็นว่าเล่น ขนาดมี Cool pad แล้วใช้พัดลมตั้งพื้นเป่า ถ้าเล่นเกม 3 มิติ ดับไม่เหลือ - - ถ้าเล่นเน็ทธรรมดาถึงใช้งานได้ แต่... ต้องอยู่กับที่ ถ้ายกไปนอกสถานที่ไม่มีพัดลมช่วย ดับ!! BenQ มาแบบเงียบๆแต่ของเค้าดีจริงๆ ทุกวันนี้ใช้อยู่ไม่เคยนึกเสียดายเลยซักนิดที่เลือกเจ้า S41 มาใช้ ไม่เคยงอแง ผมว่าอีกเหตุผลที่ BenQ ไม่ดังเพราะเค้าไม่โปรโมทด้วยมั้ง ซึ่งผมว่าถ้าของมันดีจริงไม่ต้องโปรโมทหรอก เอาเงินค่าโปรโมทมาพัฒนาสินค้าให้มันดีซะดีกว่า

ป.ล.เพื่อนผมอีก 3 คนเพิ่งซื้อมา รุ่นAspire อ่ะ แต่สังเกตุว่ารุ่น Gemstone ไม่ค่อยมีใครมาบ่นเลย อาจจะพัฒนาแล้ว

บางพลีราษฎร์บำรุง

ตอนนี้ก็อยากได้ แต่ทำไมเริ่ม เบนใจให้ asus G1S แล้วก้อไม่รู้ แต่มันยังแพงอยู่ รอมันลงก่อน

คุ้มค่าคุ้ม ราคา

OverclockZone Member maikup's Avatar

^
    ^
    ถูกต้องนะก้าบ

OverclockZone Member BOokz's Avatar
    The Mall งาม, Homepro ประชาชื่น

s41 มีข้อดีอย่างนึง คือ HDMI ครับ

ต่อจอ plasma lcd ง่าย ๆ สบาย ๆ ดูหนังแล้วก็ ok ดี

OverclockZone Member Peter-C's Avatar

คุ้มเงินมากครับเพื่อนผมก็เพิ่งซื้อมาตัวนึงแต่ว่าถ้าไม่เอา Windows แท้จะถูกลงไปอีกครับประมาณ 3-4 พันได้

OverclockZone Member phic's Avatar

Windows แท้จะถูกลงไปอีกครับประมาณ 3-4 พันได้ <--- อันนี้แปลกนะเพราะ benq ไม่มี licence windows อยู่แล้ว เป็น linux นะครับ ฉะนั้นไม่มีทางเอา windows ออกได้เพราะไม่มี spec windows licence

Bookmarks

Bookmarks