overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: พี่คะช่วยด้วย cpu หนู๋

OverclockZone Member

Default พี่คะช่วยด้วย cpu หนู๋

หนู๋ทำตกคะ ขาหักเยย บางขาก็งอด้วย มันพังรึยังคะ
    ทำไม amd ต้องมีขาง่ะ ที intel ทำตกเหยียบซ้ำยังไม่พังเยย
    T^T

OverclockZone Member Zero_Murasame's Avatar

- - ทำไมมือหนักแบบงั้นละท่าน

ผมกลับไปทำsocket อินเทลพังแทนเพราะยึดมันแน่นเกิน

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

หุหุ
    เอาไปโยนเล่นเหรอครับ
    ถึงได้ตกพื้น

OverclockZone Member amppeter's Avatar

สงสัยคงต้องขุดหลุมฝังเหมือนใน MV ด้านล่างและล่ะครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=yam02...elated&search=

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

แน่ใจหรือครับว่าซีพียูไม่มีขา ตกแล้วจะไม่พัง

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

ไม่ใช่คะ เดินถืออยู่มันหลุดมือ คราวก่อนของ intel หนู๋เดินแกว่งแขนมันก็ตกไปข้างหน้า
    หนู๋ก็เหยียบซ้ำอีก แล้วทำไมมันต้องมาตกตรงที่หนู๋จะเดินคะ ทำไมหนู๋ซวยยังเงี้ย
    เอ่อ...พี่คะ ใช้อะไรเจาะรู cpu ให้มันกลมดิกๆคะ

พี่คะ ในกระทู้เห็นเขียน cpu ที่ week สวยๆ week คืออะไรคะ มะรู้เรื่องเลย
    หนู๋อะเห็นในเวป amd มีตัว 3800+ ที่กินไฟ 35w 65w 89w งี้ก็ต้องซื้อ
    ตัวที่กินไฟน้อยกว่าชิมิ พี่ดูจิ๊ http://products.amd.com/en-us/Deskto...=&f8=&f9=2000&

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

Quote Originally Posted by model View Post
    พี่คะ ในกระทู้เห็นเขียน cpu ที่ week สวยๆ week คืออะไรคะ มะรู้เรื่องเลย
    หนู๋อะเห็นในเวป amd มีตัว 3800+ ที่กินไฟ 35w 65w 89w งี้ก็ต้องซื้อ
    ตัวที่กินไฟน้อยกว่าชิมิ พี่ดูจิ๊ http://products.amd.com/en-us/Deskto...=&f8=&f9=2000&
    week ใน ในที่นี้ หมายถึง Lot การผลิต ของCpu
    ตอบข้อ2 ถ้า ได้ 45w จะดีมากครับ ประหยัดไฟ แล้วก็ ความร้อนน้อยกว่าตัว Watt สูงๆด้วย

ตัวกินไฟน้อยกะกินไฟมากตัวไหน oc ดีกว่ากันคะ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

ตัวกินไฟน้อยไฟเยอะก็อุณหภูมิพอๆกันครับ อย่างของผมกินไฟ 125w อุณหภูมิ 35-38c มันก็พอๆกับพวก 65หรือ45วัตต์นั่นแหละครับ ร้อนไม่ร้อนอยู่ที่แรงดันไฟที่เป็นโวลต์ครับ ถ้าเราไปเพิ่มมันก็ร้อนขึ้นพอๆกันหมดแหละ แต่ตัว L2 เยอะกว่าจะร้อนเร็วกว่า

OverclockZone Member siamzone's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่/เชียงราย

เพราะว่า Intel กะ amd มันทำมาคนละอย่างกัน ครับ มันเลยไม่เหมือนกัน

OverclockZone Member Drunk's Avatar

โหดจัง

OverclockZone Member DarkCunZa's Avatar
    กระผมอยู่สุรินทร์ ถิ่นสุรา

กรำ ไม่รู้จะช่วยยังไง

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

จากประสบการณ์ที่เจอมา ไอ้รุ่นที่มันกินไฟน้อย Mobileน่ะ เวลาปรับไห้มันกินไฟเเล้ว มันบริโภคได้เยอะกว่าตัวปกติอีก

เเล้วก็ขางอก็เล่นโยคะได้นี่ครับ บางขาหักก็ไม่เป็นไร มันมีเยอะ บางขาก็ไม่ต้องใช้

OverclockZone Member netzone's Avatar

ทำไงให้มัน ขาหัก...

OverclockZone Member Lufy_Mackung's Avatar
    ข้างหลัง คุณไง หึๆๆ

ซาดิสต์!!!!

ล้อเล่นครับ^^

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ซื้อไหม่คับ ซ่อมไม่คุ้มคับ^^

OverclockZone Member koptmb's Avatar

ทีหลังระมัดระวังหน่อยนะครับ Cpu นี้ไม่ได้เลย พอหักแล้ว จากที่ชื้อมา กลายเป็น 0 ทั้นที เคลมไม่ได้นะครับ

com7 เลยครับ cpu ตัวต่อไป เพราะเขาอ้างว่า ไหม้ เสีย เน่า ขาหัก ขางอ เคลมได้

ปล.ไม่รู้ตูฟังเขามาผิดๆรึเปล่าหว่าไม่กล้าลอง 55555

ปล2.พูดทำนองนี้หลายครั้งแล้ว คงไม่มีใครว่า นู๋เป็น พวก com7 มาสร้างกระแสเน้อ อิอิ

OverclockZone Member nike's Avatar

มาเป็นดาวกลางดวงใจของพี่เอามั๊ยจ๊า...(เฮ้ย เกี่ยวไรวะเนี่ย)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks