overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: S41 ต่อ VGA แล้วภาพไม่ออกครับ

OverclockZone Member Giken's Avatar

Default S41 ต่อ VGA แล้วภาพไม่ออกครับ

ผมซื้อสาย VGA to AV มาต่อออกทีวี แต่ภาพไม่ออกครับ(ซื้อมาร้อยกว่าบาท)
    กด Fn+3 เซ็ทค่าแล้ว ก็ไม่ออกซักที ต้องทำอย่างไงช่วยแนะนำทีครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

TVปรับเป็นAVก่อนแล้ว ลองsetแถวๆnvidia control panel ว่ามันเจอจอมั้ย

ถ้าเจอก็ปรับเป็นclone หรือ อื่นๆ ได้ครับ

OverclockZone Member Giken's Avatar

ลองหมดแล้ว ยังไม่ได้เลยครับ หรือว่า S41 ใช้สายแบบนี้ไม่ได้อ่ะครับ

OverclockZone Member artser43's Avatar

กด Fn+F3 เพื่อสลับการแสดงผลจากหน้าจอยังครับ

Fn+F3 และลองทำทุกอย่างแล้วก็ไม่ได้ครับ
    สงสัยสายที่ผมซื้อมามันคงไม่ซับพอร์ทกับโน้ตบุ๊คมั้ง

แล้ว S41 ถ้าจะต่อออกทีวีที่ไม่มี HDMI จะต้องทำยังไงครับ
    ต้องใช้อุปกรณ์อะไรในการต่อ แนะนำที่ซื้อและราคาให้หน่อยครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ันไม่มีพอร์ทTV Outหรือคับ

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

ถ้าอยากต่อทีวีแนะนำให้ใช้ตัว convert VGA to AV นะ ตัวละประมาณ 600-700 อะ เคยเห็นของ Creative ทำออกมาขายด้วยลองๆหาดูนะ
    เพราะว่าสายแบบนั้นมันจะออกมาเป็นสาย Component แบบ 3 สีต้องใช้กับทีวีทีมีช่องต่อแบบนี้เทานั้น
    Last edited by watitta; 19 Oct 2007 at 12:24:48.

OverclockZone Member phic's Avatar

ไม่มี tv out ครับ ผมเองก็อยากรู้ ตอนแรกคิดว่า ไม่ได้น่าเสียดาย ไม่มี tv out

Quote Originally Posted by phic View Post
    ไม่มี tv out ครับ ผมเองก็อยากรู้ ตอนแรกคิดว่า ไม่ได้น่าเสียดาย ไม่มี tv out
    ไม่มี TV OUT หมายความว่าไงครับ
    HDMI ต่อออกทีวีได้
    VGA ต่ออก Projector กับ Monitor ได้ แต่ออกทีวีไม่ได้ อย่างนั้นใช่ไหมครับ

OverclockZone Member Jaoty's Avatar

HDMI ต่อออกทีวีได้ครับแต่ทีวีนั้นต้องมีพอร์ต HDMI และรองรับการต่อจากคอมด้วยครับ ส่วนมากอยู่ในทีวีรุ่นใหม่
    ส่วนที่หลายคนเรียกว่า TV out คงหมายถึงพอร์ต S-Video ครับ สำหรับต่ออกทีวีรุ่นที่ไม่มี HDMI คือเจ้า S41 ไม่มีพอร์ต S-Video ครับ คงต้องหาตัวแปลง VGA -> S-Video มันจะมีมั้ยนะ

แล้วสายแปลง HDMI to S-Video มีมั้ยครับ

OverclockZone Member

อยากทราบแล้วจะมีวิธีต่อกับ TV แบบเก่าที่มีแต่ s-video ได้ไหมครับ

OverclockZone Member satatwo's Avatar

สอบถามหน่อยครับ แล้ว Notebook ต่อออก LCD Monitor / Projector ต้องยังไงบ้างครับ ต่อ ภาพโชว์แต่ Wallpaper

เป็นเหมือนกันเลยครับ ต่อเข้ากับ projector แล้ว โชว์แต่ wallpaper เปิด หน้าต่างหรือโปรแกรม หรือะไรใดๆ ก็ตามไม่โผล่ออกไปที่ จอ projector เลย ครับ

OverclockZone Member meo95's Avatar

ตัวที่ว่า ร้อยกว่าบาท ผมลองซื้อสามสี่ตัวแล้ว ไม่ได้ผลซักอันครับ
    เพิ่มอีกหน่อยสักพันต้น ๆ ซื้อกล่อง PC to TV Converter มาดีกวาครับเกะกะนิดนึงแต่ชัวร์ครับ

Quote Originally Posted by satatwo View Post
    สอบถามหน่อยครับ แล้ว Notebook ต่อออก LCD Monitor / Projector ต้องยังไงบ้างครับ ต่อ ภาพโชว์แต่ Wallpaper
    คลิกขวาที่จอเดสทอป Prooerties > Setting คลิกที่จอ 2
    ในช่อง Display จะเป็นข้อ 1 ให้กดปุ่มที่มีรูปสามเหลี่ยม แล้วเลือกข้อ 2
    แล้วเอาเครื่องหมายถูกหน้าคำว่า Extend my Win........ออกหรือยังไงเนี้ยครับ
    เคยทำนานแล้วน่ะครับ ชักลืม

Quote Originally Posted by meo95 View Post

คลิกขวาที่จอเดสทอป Prooerties > Setting คลิกที่จอ 2
    ในช่อง Display จะเป็นข้อ 1 ให้กดปุ่มที่มีรูปสามเหลี่ยม แล้วเลือกข้อ 2
    แล้วเอาเครื่องหมายถูกหน้าคำว่า Extend my Win........ออกหรือยังไงเนี้ยครับ
    เคยทำนานแล้วน่ะครับ ชักลืม

ทำแล้วครับ ไม่ออกครับ ผม ลอง กดให้ clone ก็แล้วด้วย ก็ไม่ออกเหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks