Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเลือกการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเลือกการ์ดจอ

การ์ดจอมีหลายยี่ห้อ เรามีหลักการเลือกอย่างไรครับ ( ในงบที่เท่าๆกัน ) แล้ว ของ ASUS, Spark,ฯลฯ ถ้าในงบที่เท่ากัน( ราวๆ ซัก 8 พัน )และอายุการประกันเท่าๆกัน ( สมมุติว่าเท่ากัน ) ควรจะเลือกของอะไรดี ผมรบกวนขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ เหล่าผู้ช่ำชอง ทั้งหลาย

ขอบคุณมากๆครับ

ก็ง่ายๆ
    1.ดูบอร์ดก่อนว่า Agp หรือ Pci-e
    2.ยี่ห้อ(อันนี้ผมคิดว่ายี่ห้อไหนมันก็เหมือนกันแหละแผงวงจรเหมือนกันส่วนมากทําจีนทั้งนั้นแหละ)
    3.ดู Core/mem ยิ่งเยอะยิ่งแรง
    4.ดูจํานวน ท่อ ท่อเยอะการส่งผ่านข้อมูลก็เร็วขึ้น
    5.ดูชนิดของแรม DDR1 DDR2 DDR3
    6.ประกัน ผมว่าข้อนี้สําคัญสุดแล้วไม่ว่ายี่ห้อไหน ของมันจะเสียมันก็มีโอกาสเสียเท่ากันหมดแหละ

ป.ล. งบ 8000 ลองดูๆ 7600 gt ไม่ก็ 7900 gs ก็ได้ครับ

ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วย

Comment

พี่ๆ ช่วยมาตอบหน่อยครับ ต้องการความรู้เพิ่มเติมเยอะๆ

Comment

งบ8000 ลองดู7900GS ของgalaxyอ่ะคับ ราคาราวๆนี้

Comment

Spark ครับเงินเท่ากันได้ของแรงกว่า

Comment

5.ดูชนิดของแรม DDR1 DDR2 DDR3
            อันนี้ต้องดูที่เมนบอร์ดด้วยป่าวครับ คือผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง

Comment

Originally posted by nutapongp View Post
              อันนี้ต้องดูที่เมนบอร์ดด้วยป่าวครับ คือผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง
              ไม่ต้องดูครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ไม่ต้องดูครับ
                งั้นดูที่ลายเซ็นต์เพ่ได้ปะ555+

Comment

งั้นก็ เลือก Spark 7900GS คุ้มที่สุดอ่ะดิครับ ที่ราคา 8 พัน เเล้วมันชื่อ ไอ้ห้าร้อย หรือเปล่า?

Comment

Working...
                  X