Announcement

Collapse
No announcement yet.

การปรับสีสันของ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การปรับสีสันของ ATI

เกี่ยวกับไดรเวอร์ของผู้ใช้การ์ด ATI

การปรับสีของ ATI จะมีสองมาตรฐาน
    ให้เปิด Catalyst Control Center ก่อน

ไปที่การตั้งค่า สี
    เลื่อนลงมาจนถึงตัวปรับระดับสีขาวดำซึ่งมีสองตัวเลือก คือมาตรฐาน PC และมาตรฐานMS MCE

ถ้าปรับเป็น MCE ภาพจะสดขึ้นโดยไม่ต้องปรับแกรมม่าเพิ่มเติมเลยครับ คิดว่าคงจะเหมาะกับการชมภาพยนตร์บนเครื่องคอมมากกว่า แต่ถ้าใช้งานทั่วไปอาจจะดูแสบตาไปนิดนึง

ไม่รู้ว่าซ้ำหรือยัง หรือว่ารู้กันหมดแล้วก็ไม่รู้แฮะ เอาเป็นว่า ถ้าซ้ำก็ขออภัยล่ะกันครับ ถ้ารู้แล้วและมีอะไรเพิ่มเติมก็บอกกันได้นะ

ขอบคุณครับ ผมยังไม่รู้เลย

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ใหม่ๆ

Comment

มีของอีกฝั่งมั้ย หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
          มีของอีกฝั่งมั้ย หุหุ
          รอเหมือนกันครับเพราะเห็นมีพูดกันเยอะ ผมเองปรับไม่เคยได้ถูกใจเลย ขอเป็นวิทยาทานด้วยครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
            รอเหมือนกันครับเพราะเห็นมีพูดกันเยอะ ผมเองปรับไม่เคยได้ถูกใจเลย ขอเป็นวิทยาทานด้วยครับ
            รอด้วยคนคับ

Comment

แปลกจังใช้ ccc version ใหนกัน ของผมไม่มีข้างล่างให้ติ๊ก

Comment

รุ้สึกว่าที่มีให้ติ๊กแบบนั้นจะมีแค่บนวิสต้านะครับ ส่วนเมนู VPUrecover มีเฉพาะใน XP

Comment

Originally posted by aoodaod View Post

แปลกจังใช้ ccc version ใหนกัน ของผมไม่มีข้างล่างให้ติ๊ก
                  ATi Overdrive จะมีให้เฉพาะบางรุ่นครับ

Comment

Working...
                  X