overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 10 of 10

Thread: mouseเลเซอใช้ของอะไรไม่แพงมากใช้เล่นเกม

OverclockZone Member nay_you's Avatar

Default mouseเลเซอใช้ของอะไรไม่แพงมากใช้เล่นเกม

ใช้อยู่มันชอบกระดดไปมา

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

งบเท่าไรครับ

OverclockZone Member xutz's Avatar
    เป็นความลับทางราชการ

logitech ธรรมดาก็โอเค ครับ ตัวละ 290

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by xutz View Post
    logitech ธรรมดาก็โอเค ครับ ตัวละ 290
    เค้าบอกว่าเลเซอร์นะครับไม่ใช่ออพติคอลราคานี้ซื้อไม่ได้หรอก
    เห็นถูกสุดก็ acrox MOJ เห็นท่านพีคุงบอกว่าเคยซื้อในคอมมาร์ท950เองมั้ง ซื้อนอกงานประมาณพันกว่าๆไม่เกินพันห้า

ไหนๆก็ไหนๆแล้วขอระบายหน่อย
    เวลามีคนมาตั้งกระทู้ประมาณว่าจะซื้อเม้าแพงๆเนี่ยทำไมต้องมีพวกที่ไม่เคยใช้เข้ามาแล้วก็มาโพสท์ประมาณว่า
    ผมใช้100กว่าเองครับ,ตัวละไม่กี่บาทก็ลื่นแล้ว,เล่นเกมอะไรก็ไม่ต่างกัน
    อะไรทำนองเนี่ยทั้งๆที่ไม่เคยใช้ เบื่อชอบมาแขวะ
    แต่ถ้าโดนคนเคยใช้แล้วมาบอกว่าซื้อG7มาทำไมไม่ซื้อdiemon black อะไรแบบเนี่ยจะไม่ว่าเลย

ไอ้ที่ท่านguruบอกว่าใช้ลูกกลิ้งดีกว่าอันนั้นไม่นับนะ อันนั้นเน้นฮา
    Last edited by Freekickgundam; 17 Oct 2007 at 15:04:37.

OverclockZone Member

acrox ผมเคยใช้ ตัวที่เป็น laser จำไม่ได้แล้วว่า 1600dpi รึเปล่า คุ้นๆว่ามีเขียนว่า 32x ทรงคล้ายๆ logitech G5
    อันนี้ไม่แนะนำนะครับ มันปรับ dpi ไม่ได้ตอนเล่น เร็วเกินใช้เล่นเกมไม่ได้เลย

ปัจจุบันใช้ Razer Copperhead อยู่ถามว่าใช้แล้วมันต่างยังไงกับ mouse ตัวละ 2-300 ตอบง่ายๆ มัน คม กว่าครับ ยกตัวอย่างเกม fps คือยิงได้นิ่งขึ้น เล็งไปตรงไหนเป้าก็ไปตาม ประมาณนั้น แต่ก็ไม่ได้เว่อร์อะไรมากมายนะครับ ที่ผมชอบคือมันสามารถปรับ dpi ได้เลยตลอดเวลา อันนี้ที่เม้าส์ธรรมดาไม่มีนั้นเอง

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    เค้าบอกว่าเลเซอร์นะครับไม่ใช่ออพติคอลราคานี้ซื้อไม่ได้หรอก
    เห็นถูกสุดก็ acrox MOJ เห็นท่านพีคุงบอกว่าเคยซื้อในคอมมาร์ท950เองมั้ง ซื้อนอกงานประมาณพันกว่าๆไม่เกินพันห้า

ไหนๆก็ไหนๆแล้วขอระบายหน่อย
    เวลามีคนมาตั้งกระทู้ประมาณว่าจะซื้อเม้าแพงๆเนี่ยทำไมต้องมีพวกที่ไม่เคยใช้เข้ามาแล้วก็มาโพสท์ประมาณว่า
    ผมใช้100กว่าเองครับ,ตัวละไม่กี่บาทก็ลื่นแล้ว,เล่นเกมอะไรก็ไม่ต่างกัน
    อะไรทำนองเนี่ยทั้งๆที่ไม่เคยใช้ เบื่อชอบมาแขวะ
    แต่ถ้าโดนคนเคยใช้แล้วมาบอกว่าซื้อG7มาทำไมไม่ซื้อdiemon black อะไรแบบเนี่ยจะไม่ว่าเลย

ไอ้ที่ท่านguruบอกว่าใช้ลูกกลิ้งดีกว่าอันนั้นไม่นับนะ อันนั้นเน้นฮา
    ....

..

อย่าพาดพิงถึงท่าน guru ครับ ขอร้อง

ผมหึง!!

OverclockZone Member KITJ's Avatar

ผมใช้ a4tech x7 ตัวละ750 ไม่รู้สึกว่าดีอะไรมากแต่ก็นิ่งกว่าออพติคัลที่ชอบกระโดดอะครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by bigpuppa View Post
    acrox ผมเคยใช้ ตัวที่เป็น laser จำไม่ได้แล้วว่า 1600dpi รึเปล่า คุ้นๆว่ามีเขียนว่า 32x ทรงคล้ายๆ logitech G5
    อันนี้ไม่แนะนำนะครับ มันปรับ dpi ไม่ได้ตอนเล่น เร็วเกินใช้เล่นเกมไม่ได้เลย

ปัจจุบันใช้ Razer Copperhead อยู่ถามว่าใช้แล้วมันต่างยังไงกับ mouse ตัวละ 2-300 ตอบง่ายๆ มัน คม กว่าครับ ยกตัวอย่างเกม fps คือยิงได้นิ่งขึ้น เล็งไปตรงไหนเป้าก็ไปตาม ประมาณนั้น แต่ก็ไม่ได้เว่อร์อะไรมากมายนะครับ ที่ผมชอบคือมันสามารถปรับ dpi ได้เลยตลอดเวลา อันนี้ที่เม้าส์ธรรมดาไม่มีนั้นเอง
    อันนั้นแหละครับMOJ 2000dpiในราคาเบาๆ
    ไอ้เรื่องเม้าเร็วนี่แรกๆก็เป็นนะใช้G7อยู่ต้องคอยปรับสปีดลง แต่หลังๆใช้มัน2000ตลอดเลยชินแล้ว จนเดี๋ยวนี้รู้สึกว่ามันช้าไปซะแ้ล้ว

ขอถามหน่อยคับ มียี่ห้อไหนที่มีweight cartridge(เป็นlaserนะคับ) ถูกๆบ้างอ่ะคับ

Quote Originally Posted by Xtream@tom View Post
    ขอถามหน่อยคับ มียี่ห้อไหนที่มีweight cartridge(เป็นlaserนะคับ) ถูกๆบ้างอ่ะคับ
    นึกออกตัวเดียวก็ creative fatal1ty 1990บาทถูกสุดแล้วมั้ง ที่HWHถ้ายังหาของได้น่ะนะ

Bookmarks

Bookmarks