Announcement

Collapse
No announcement yet.

mouseเลเซอใช้ของอะไรไม่แพงมากใช้เล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mouseเลเซอใช้ของอะไรไม่แพงมากใช้เล่นเกม

ใช้อยู่มันชอบกระดดไปมา

งบเท่าไรครับ

Comment

logitech ธรรมดาก็โอเค ครับ ตัวละ 290

Comment

Originally posted by xutz View Post
        logitech ธรรมดาก็โอเค ครับ ตัวละ 290
        เค้าบอกว่าเลเซอร์นะครับไม่ใช่ออพติคอลราคานี้ซื้อไม่ได้หรอก
        เห็นถูกสุดก็ acrox MOJ เห็นท่านพีคุงบอกว่าเคยซื้อในคอมมาร์ท950เองมั้ง ซื้อนอกงานประมาณพันกว่าๆไม่เกินพันห้า

ไหนๆก็ไหนๆแล้วขอระบายหน่อย
        เวลามีคนมาตั้งกระทู้ประมาณว่าจะซื้อเม้าแพงๆเนี่ยทำไมต้องมีพวกที่ไม่เคยใช้เข้ามาแล้วก็มาโพสท์ประมาณว่า
        ผมใช้100กว่าเองครับ,ตัวละไม่กี่บาทก็ลื่นแล้ว,เล่นเกมอะไรก็ไม่ต่างกัน
        อะไรทำนองเนี่ยทั้งๆที่ไม่เคยใช้ เบื่อชอบมาแขวะ
        แต่ถ้าโดนคนเคยใช้แล้วมาบอกว่าซื้อG7มาทำไมไม่ซื้อdiemon black อะไรแบบเนี่ยจะไม่ว่าเลย

ไอ้ที่ท่านguruบอกว่าใช้ลูกกลิ้งดีกว่าอันนั้นไม่นับนะ อันนั้นเน้นฮา
        Last edited by Freekickgundam; 17 Oct 2007, 15:04:37.

Comment

acrox ผมเคยใช้ ตัวที่เป็น laser จำไม่ได้แล้วว่า 1600dpi รึเปล่า คุ้นๆว่ามีเขียนว่า 32x ทรงคล้ายๆ logitech G5
          อันนี้ไม่แนะนำนะครับ มันปรับ dpi ไม่ได้ตอนเล่น เร็วเกินใช้เล่นเกมไม่ได้เลย

ปัจจุบันใช้ Razer Copperhead อยู่ถามว่าใช้แล้วมันต่างยังไงกับ mouse ตัวละ 2-300 ตอบง่ายๆ มัน คม กว่าครับ ยกตัวอย่างเกม fps คือยิงได้นิ่งขึ้น เล็งไปตรงไหนเป้าก็ไปตาม ประมาณนั้น แต่ก็ไม่ได้เว่อร์อะไรมากมายนะครับ ที่ผมชอบคือมันสามารถปรับ dpi ได้เลยตลอดเวลา อันนี้ที่เม้าส์ธรรมดาไม่มีนั้นเอง

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
            เค้าบอกว่าเลเซอร์นะครับไม่ใช่ออพติคอลราคานี้ซื้อไม่ได้หรอก
            เห็นถูกสุดก็ acrox MOJ เห็นท่านพีคุงบอกว่าเคยซื้อในคอมมาร์ท950เองมั้ง ซื้อนอกงานประมาณพันกว่าๆไม่เกินพันห้า

ไหนๆก็ไหนๆแล้วขอระบายหน่อย
            เวลามีคนมาตั้งกระทู้ประมาณว่าจะซื้อเม้าแพงๆเนี่ยทำไมต้องมีพวกที่ไม่เคยใช้เข้ามาแล้วก็มาโพสท์ประมาณว่า
            ผมใช้100กว่าเองครับ,ตัวละไม่กี่บาทก็ลื่นแล้ว,เล่นเกมอะไรก็ไม่ต่างกัน
            อะไรทำนองเนี่ยทั้งๆที่ไม่เคยใช้ เบื่อชอบมาแขวะ
            แต่ถ้าโดนคนเคยใช้แล้วมาบอกว่าซื้อG7มาทำไมไม่ซื้อdiemon black อะไรแบบเนี่ยจะไม่ว่าเลย

ไอ้ที่ท่านguruบอกว่าใช้ลูกกลิ้งดีกว่าอันนั้นไม่นับนะ อันนั้นเน้นฮา
            ....

..

อย่าพาดพิงถึงท่าน guru ครับ ขอร้อง

ผมหึง!!

Comment

ผมใช้ a4tech x7 ตัวละ750 ไม่รู้สึกว่าดีอะไรมากแต่ก็นิ่งกว่าออพติคัลที่ชอบกระโดดอะครับ

Comment

Originally posted by bigpuppa View Post
                acrox ผมเคยใช้ ตัวที่เป็น laser จำไม่ได้แล้วว่า 1600dpi รึเปล่า คุ้นๆว่ามีเขียนว่า 32x ทรงคล้ายๆ logitech G5
                อันนี้ไม่แนะนำนะครับ มันปรับ dpi ไม่ได้ตอนเล่น เร็วเกินใช้เล่นเกมไม่ได้เลย

ปัจจุบันใช้ Razer Copperhead อยู่ถามว่าใช้แล้วมันต่างยังไงกับ mouse ตัวละ 2-300 ตอบง่ายๆ มัน คม กว่าครับ ยกตัวอย่างเกม fps คือยิงได้นิ่งขึ้น เล็งไปตรงไหนเป้าก็ไปตาม ประมาณนั้น แต่ก็ไม่ได้เว่อร์อะไรมากมายนะครับ ที่ผมชอบคือมันสามารถปรับ dpi ได้เลยตลอดเวลา อันนี้ที่เม้าส์ธรรมดาไม่มีนั้นเอง
                อันนั้นแหละครับMOJ 2000dpiในราคาเบาๆ
                ไอ้เรื่องเม้าเร็วนี่แรกๆก็เป็นนะใช้G7อยู่ต้องคอยปรับสปีดลง แต่หลังๆใช้มัน2000ตลอดเลยชินแล้ว จนเดี๋ยวนี้รู้สึกว่ามันช้าไปซะแ้ล้ว

Comment

ขอถามหน่อยคับ มียี่ห้อไหนที่มีweight cartridge(เป็นlaserนะคับ) ถูกๆบ้างอ่ะคับ

Comment

Originally posted by Xtream@tom View Post
                    ขอถามหน่อยคับ มียี่ห้อไหนที่มีweight cartridge(เป็นlaserนะคับ) ถูกๆบ้างอ่ะคับ
                    นึกออกตัวเดียวก็ creative fatal1ty 1990บาทถูกสุดแล้วมั้ง ที่HWHถ้ายังหาของได้น่ะนะ

Comment

Working...
                    X