Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 4400+คล็อกแล้วเล่นBiosockไม่ได้ ตัวอื่นมีใครเป็นมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 4400+คล็อกแล้วเล่นBiosockไม่ได้ ตัวอื่นมีใครเป็นมั้ยครับ

คือผมใช้X2 4400+ M2N-E คล็อกไปเกิน2.6 Gเล่นไบโอช็อกไม่ได้เกมอื่นเล่นได้หมดนะครับ
    อย่าง Lose planet F.A.E.R พวกนี้เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรแต่ถ้าไม่คล็อกหรือต่ำกว่า2.6เล่นได้ครับขนาดที่2.6ยังเล่นแล้วรู้สึกมีกระตุกและภาพค้างเป็นบางช่วงต่ำกว่านี้ไม่มีปัญหายังมีอีกเกมที่เป็นครับ winning pro pres6 เล่นๆไปค้างเฉยเลย ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์แล้วหลายตัวไม่หายเป็นเฉพาะตอนคล็อกนะครับใครเคยเจอแบบนี้ไหมครับ ตะก่อนใช้x23600+ คล็อกไป2.9ยังเล่นได้เลยแต่ตอนนั้นใช้กับการ์ด8600GTS ตอนนี้ที่เป็นใช้GALAXY8800GTS มีวิธีแก้ไหมครับคือไม่เคยใช้แบบเดิมๆช่วยหน่อยนะครับ

ไฟไม่พอรึป่าว
    ขอรายละเอียด สเปก เครื่องด้วยครับ

Comment

เล่นแบบบ้านๆ พอแล้ว

อยู่แบบพอเพียง เล่นแบบบ้านๆๆ ไม่คล็อกอ่า คาดว่าของนายก็แรงระดับนึงแล้ว
      Attached Files

Comment

ขอรายสะเอียดหน่อยครับ ให้มาแค่นี้บอกไม่ได้ครับว่าเป็นเพราะอะไร

Comment

Originally posted by poolsak View Post
          ไฟไม่พอรึป่าว
          ขอรายละเอียด สเปก เครื่องด้วยครับ
          สเปคเครื่องนะครับ
          X2 4400+ ซิ้งandysamuri
          m2n-e
          hdd sata2 500G
          Ram 2G/800 kingmax
          Dvd-rw sata liteon20x
          PSU DTECH 700W ประกัน2ปี ราคา1120บาท
          Galaxy 8800GTS oc
          พัดลมถอดออกหมดเปิดเคสเล่น
          ตามนี้ครับ

Comment

ขอไฟ cpu กับไฟแรม
            และ ht ด้วยครับ ว่าใช้เท่าไร

Comment

ลองไม่ OC ดูว่าเล่นได้หรือเปล่า

Comment

ไฟ power จ่ายไม่พอรึป่าวครับ การ์ดจอตัวนี้กินไฟหนักนะ Dtech ตัวนี้ จ่ายไฟไม่เต็มนะครับ

ปล.ผมเดาเอานะ

Comment

คล็อกได้ไม่เกิน2.6เล่นได้เกินนั้นค้างหรือบางทีเข้าไม่ได้เลยเกมอื่นไม่เป็นไรงงมาก

Comment

Enermax

Comment

Working...
                    X