Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝาข้างเคสเปลี่ยนได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝาข้างเคสเปลี่ยนได้ไหมคับ

คือเคสผมตรงฝาข้างมันทึบอะคับ คือมองไม่เห็นข้างใน
    ถ้าผมจะไปหาซื้อมาข้างแบบใสมาเปลี่ยนจะทำได้ไหมคับ
    แล้วถ้าเจาะเองนี่ได้ไหมคับ

ขอบคุณมากคับ

ทำเองเลยครับ ของผมเจอะทำเองครับ

Last edited by one; 17 Oct 2007, 18:14:06.

Comment

โห คนที่ทำเองนี่ ใช้วัสดุ อะไรมั่งครับ

แล้ววิธีทำเป็นยังไงมั่งครับ

โอ้วว
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

มานมะมีขายงับ ...เฉพาะ ฝาข้างเนี่ย แต่ละ เคสมานจะมะค่อยตรงกาน...

เจาะเองเลยงับ...

วัสดุกะ.... อคิลิก 1 แผ่น ตามขนาดที่จะเจาะ.... น๊อต/กาว2หน้า ไว้ยึด...
        แล้วกะอุปกรณ์ เจาะ/ตะไบ/เก็บขอบ + เตรียมทำสีใหม่ ไว้ด้วยงับ เจาะแล้วสีได้ทามใหม่แน่ๆ

วิธีทาม ลองแวะเยี่ยมห้อง mod ดูงับ

Comment

อุปกรณ์ในการเจาะฝาข้างมีดังนี้
          1. เลื่อยฉลุไฟฟ้า
          2. สว่านไฟฟ้า
          3. ตะไบเหล็ก+กระดาษทราย
          4. ฝาข้างที่จะเจาะ
          5. อคิลิกที่จะเอามาติด
          6. น๊อตที่จะไช้ยึด
          7. เตรียมใจด้วยตรับเผื่อเสีย

Comment

Originally posted by one View Post
            อุปกรณ์ในการเจาะฝาข้างมีดังนี้
            1. เลื่อยฉลุไฟฟ้า
            2. สว่านไฟฟ้า
            3. ตะไบเหล็ก+กระดาษทราย
            4. ฝาข้างที่จะเจาะ
            5. อคิลิกที่จะเอามาติด
            6. น๊อตที่จะไช้ยึด
            อ้าวๆๆๆ ไอ้ข้อสุดท้ายนี่ ไม่เข้าท่าละครับ

Comment

อันนี้สำคัญสุด อิอิ

Comment

ราคา อะคิลิค ประมาณ กี่บาทหลอครับ

มันจะแพง เหมือน อะคิลิค ที่เค้าเอามาทำตู้ลำโพง รถยนต์หรือป่าวว.....

Comment

Working...
                X