Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้ออันไหนดี GeForce 8600GT กับ Radeon HD2600XT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้ออันไหนดี GeForce 8600GT กับ Radeon HD2600XT

จะเปลี่ยนการ์ดจออ่ะคับ อยากรู้ว่ารุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะ หรือ แนะนำมาก็ได้คับ

เปลี่ยนจาก 6600 อ่ะคับ

Comment

เปรียบเทียบการ์ดจอ 2 ตัวนี้ หากระทู้เก่าๆอ่านเอาเลยครับ เฮ้อ.....

Comment

ครับ ขอบคุณครับ

Comment

8600GT ดีกว่าครับยี่ห้อใหม่ๆหลายรุ่นแรงกว่า รุ่นเดิมๆโขเลย

Comment

ลองศึกษาดุครับ ดูจากกระทู้หลังครับมีคนโพสไว้เยอะครับ ระหว่างตัว 2600 กับ 8600 ไงลองดูวัตถุประสงค์ครับ อันไหนตรงกับเราก้เลือกอันนั้นครับ แต่ ส่วนตัวผมใช้ 2600 xt ddr 4 ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

ข้อแตกต่างครับ
              hd2600 xt
              ข้อดี
              1.สามารถปล่อยสัญญาณเสียงที่เป็น HI DEF ผ่านช่อง HDMI ได้ 100%
              2.ดูหนัง HD ภาพ สวยกว่าจม
              3.เข้ารหัสวีดีโอ จะทำได้เร็วกว่า
              4.เล่นเกมส์ ภาพนุ่มสบายตา
              ข้อเสีย
              1.ไดร์เวอร์ยังไม่ค่อยสมบูรณ์มากนัก แต่เวอร์ชั่นหลังๆดีขึ้นมากแล้ว
              2.จับมาเบนซ์มาร์ค ท่านจะได้รับความผิดหวัง
              3.ถ้าจะให้ดีต้องใช้กับ VISTA เท่านั้น

8600 GT
              ข้อดี
              1.เฟรมเรตการเล่นเกมส์ เหนือกว่า ประมาณ 5-10% เทียบที่ DDR3 (แต่ถ้าเป็น DDR4 สู้ HD2600XT ไม่ได้)
              2.ได้เวอร์ค่อนข้างทำงานได้ดีกว่าราย HD2600XT
              3.เล่นเกมส์ส่วนใหญ่ทุกเกมส์ ได้แทบจะทุกเกมส์
              ข้อเสีย
              1. แพงกว่า HD 2600XT ประมาณ 500 ขึ้นไป
              2.ปล่อยสัญญาณเสียงผ่านช่อง HI DEF บ่ได้
              3.เบนซ์มาร์คคะแนนกระจาย

สรุป
              เล่นเกมส์เป็นหลัก ภาพสด เลือก 8600
              เล่นเกมส์ ภาพนุ่มนวล + ดูหนังสวยๆ เลือก HD2600XT

ปล.จากคนเคยใช้ ICHILL 8600GT มาก่อน ราคา 5,750 CORE/MEM 620/1800
              (ตอนนี้ ใช้ SAPPHIRE 2600XT ราคา 3,890 CORE/MEM 800/1400 จับคล็อกที่ 900/1800 ซำบาย
              คุ้มสุดๆกับสิ่งที่ได้รับขอบอก)
              นั่นก็เป็นเพียงความรู้สึกส่วนตัวผมอีกหล่ะ

Comment

ส่วนตัวผมนะครับตอนนี้ใช้ HD2600XT DDR4 ก็ใช้ทั้งเล่นเกมส์และดูหนังนะครับก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

อะไรนะครับตอนแรกอาจมีปัญหากับไดร์เวอร์บ้างแต่ตอนนี้ลองตัวใหม่ที่ออกมาก็ลดปัญหาไปได้เยอะ

ที่เดียวนะครับ ถ้าต้องการการ์ดระดับกลางๆไม่ได้เน้นว่าจะเอาไปเล่นเกมส์โหดๆเน้นที่ภาพนุ่มนวลสวย

งามก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

Comment

Originally posted by PANSA View Post
                  ส่วนตัวผมนะครับตอนนี้ใช้ HD2600XT DDR4 ก็ใช้ทั้งเล่นเกมส์และดูหนังนะครับก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

อะไรนะครับตอนแรกอาจมีปัญหากับไดร์เวอร์บ้างแต่ตอนนี้ลองตัวใหม่ที่ออกมาก็ลดปัญหาไปได้เยอะ

ที่เดียวนะครับ ถ้าต้องการการ์ดระดับกลางๆไม่ได้เน้นว่าจะเอาไปเล่นเกมส์โหดๆเน้นที่ภาพนุ่มนวลสวย

งามก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

ผมก็ใช้ HD 2600 XT DDR4 ภาพสวยงามครับผม ดูแล้วลื่นตา

Comment

พูดถึงด้านเกมอย่างเดียวเลยนะครับ

2600xt ddr4 สปีดเดิมๆแรงพอๆกับ 8600gt ครับ
                    ถ้า8600gt oc ซักหน่อยก็ทิ้งพอควรเลยครับ (ไม่ต้องพูดถึง8600gts เพราะ2600xt ddr4สู้ไม่ได้แน่ๆ)
                    http://www23.tomshardware.com/graphi...=855&chart=318

ส่วนด้านดูหนังผมคงมิอาจเอื่อมเพราะความงามขอแต่ละท่านล้วนต่างกัน -0-

Comment

จากข้างต้นที่กล่าวมา ท่านจะเลือกอันไดแล้วแต่ตัวท่านเองครับ จะใช้งานอันใด ด้านใด ดีทั้งคู่ ในด้านที่ต่างกัน

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

Working...
                        X