Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับ บอร์ด M2N-E ครับ ฝากเรื่อง OC ไว้ให้ผู้ที่ เมลถามผมครับ ผมจำชื่อ M ไม่ได้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับ บอร์ด M2N-E ครับ ฝากเรื่อง OC ไว้ให้ผู้ที่ เมลถามผมครับ ผมจำชื่อ M ไม่ได้แล้ว

พอดีไม่ได้ เมม ไว้ ขออนุญาต ฝากไว้เลยนะครับ หรือ M ถามอีกที ถ้าจำได้

อันนี้ผมเคชใช่กับ 3200+ แรม ROX 800 ครับ ปรับตามนี้มันได้ 2.6G นะครับ

กับอุปกรณือื่นก็ลองดูนะครับ วันนั้น ไม่ได้บอกผมไว้ว่า แรม อะไร

ผมก่ใช้ m2n-e รับบัสได้ไม่เกิน 250 เลยง่า bios vr ไรอะครับนี่
    Last edited by Ejizen; 26 Dec 2006, 14:38:03.

Comment

ก็ประมาณนั้นและครับ ที่ผมลองนี้ 3200+ ตัวคูณ 10 X 260 = 2.6G ท่าน 250 มันก็ไกล้ๆกันครับ 250กับ260 มันไม่ต่างกันหลอกครับ มันต่างกันที่ใจมากกว่าครับ

Comment

ของผม sempron 2800+ ปกติ ตัวนี้เค้าไป ที่ bus 300 เลยอะครับ เข็นยังไงก่ไม่ขึ้นอะครับ

Comment

งั้นทดแรมลงมา 1:1 จาก 533 ลงมา 400 ครับมันจะดันบัสขึ้นได้อีกครับ

Comment

ลอง งิๆๆ ทุก วิถีทางแล้วครับ รับเกิน 260 ร้อง ยาว สั้น สั้น เป้นที่แรมช่ายปะฮะ

Comment

ภ้าเพิ่มไฟทั้ง CPU และ แรมแล้วจังไม่ไป

ทำใจเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ

Comment

งืมๆๆ มานอยู่ที่ power suply จ่ายไฟไม่พอ ปะฮะ

Comment

คงไม่ใช่ครับ ก็มันตันที่บัสเท่าเดิมนี่ครับ

Comment

งืมๆๆ ขอบคุณครับ
                    Last edited by Ejizen; 1 Feb 2007, 15:43:44.

Comment

ของผมใช้ M2N-E เหมือนกัน ดัน bus ไปได้ที่ 290 แต่ต้องทดแรม

Comment

ทดแล้วเหมือนกันครับ สงสัย cpu ผมจาตัน แล้วมั้งครับ

Comment

ของผม M2N-E 3600+x2 corsair value512/667*2 winfast7600gt supply enermax 350watts ช่วยแนะนำด้วยครับ อยากลองน่ะครับว่าจะได้แค่ไหนครับ

Comment

1Tกับ2Tต่างกันยังไงอ่ะคับ

Comment

อุ อุ... จะบอกให้ว่า M2N-E มีพลังแฝงนะคร้าบ...

spec :
                              ASUS M2N-E flash to M2N-SLI Deluxe bios 0702
                              Sempron 2800+&2.6G(325*8) Vcore 1.55V /w stock heatsink
                              Kingston DDRII 533/1G D9GCT CL 4-4-4-12 Vddr 2.15V
                              HTT x3 , ทดแรมเป็น 533

Comment

Working...
                              X