Announcement

Collapse
No announcement yet.

X850XT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X850XT

Redeon X850XT กับ Geforce7600GT ตัวไหนเเรงกว่ากันครับเเล้วซื้อตัวไหนคุ้มครับ

เเล้วถ้าจะซื้อ X850XT มือ 2 ik8k 4000 พวกท่านคิดว่าดีไหมครับ คุ้มไหมครับ

ผมว่า X850XT ครับ

Comment

คนอื่นละครับ

Comment

บอกหน่อยครับจะซื้อเเล้วครับ

Comment

ซื้อคุ้ม ผมขอ 7600GT ได้มั้ยอะครับ เพราะครั้งนึงผมเคยปลื้มมันมากเลยรุ่นนี้อะ

ราคาก็สามพันกว่า ๆ แล้วตอนนี้ น่าสนใจมากเลยครับ

Comment

เอา 7600GT ครับ เพราะ

6800GT พอๆกับ 7600GT
            6800Ultra คือ GT ที่เพิ่ม Core/Mem พอๆกับ 850XT พอๆกับ 7600GT ยังเอาอยู่ครับ แต่อาจจะต้อง OC นิดหน่อย ที่แนะนำ 7600GT เพราะ ใหม่กว่าครับ ท่านจะได้ไม่มีปัญหาจุกจิก

Comment

x850xt แรงกว่า แต่ shader model แค่ v.2

Comment

X850 มันก็แรงกว่านิดหน่อยแหละครับ แต่มันติดตรงที่ว่ากินไฟเยอะมาก ๆ แล้วร้อนมากด้วย ที่สำคัญคือมันรองรับแค่ SM2.0 ซึ่งเดี๋ยวนี้เกมบางเกมผู้พัฒนามันขี้เกียจเขียนโค้ดให้เข้ากันก่ะฮาร์ดแวร์ DX9 รุ่นเก่าซึ่งรองรับแค่ SM2.0 (เหมือนก่ะพวก X800) ด้วยเหตุผลบางประการที่ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่าคืออะไร ทำให้ใครที่ใช้พวกการ์ด X800 ทั้งหลายรับเคราะห์กรรมไปตาม ๆ กันทั้งที่มีของแรงอยู่ก่ะตัวแท้ ๆ

Comment

x850xtแรงกว่าหน่อยครับ แรงกว่า6800u 68gtพอควร
                  เป็นผมเลือกตัวนี้ เพราะดูหนังภาพก็สวย

http://www23.tomshardware.com/graphi...=741&chart=318

Comment

ว่าแต่ยังหาซื้อได้อยู่หรอครับนี้ X850XT (สงสัยได้มือสอง)

Comment

ถ้าเป็นผมก็เลือก 7600 GT ครับ เพราะมันใหม่กว่ารองรับเกมส์ได้ใหม่กว่าครับ

Comment

ผมก็ซวยเหมือนกัน ไปซื้อ X800XT มาไม่ได้ดู shader mode มัน 2.0 เอง การ์ดจอน่ะแรงมากๆ แล้ว แต่ติดตรง sm นี่แหละ ผมเลยเล่น lost planet ไม่ได้เลย
                        ฮือๆๆๆ

Comment

Originally posted by kittylove View Post
                          ผมก็ซวยเหมือนกัน ไปซื้อ X800XT มาไม่ได้ดู shader mode มัน 2.0 เอง การ์ดจอน่ะแรงมากๆ แล้ว แต่ติดตรง sm นี่แหละ ผมเลยเล่น lost planet ไม่ได้เลย
                          ฮือๆๆๆ
                          ใช้ x800xt อยู่เหมือนกัน แต่ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ครับ ดูหนังซะส่วนมาก

Comment

แรงพอๆ กันครับ
                            GF6800Ultra , X850XT , GF7600GT
                            แต่ GF7600GT ได้เทคโนโลยี ใหม่กว่าน่าจะลื่นกว่าหน่อยๆ

Comment

Working...
                            X