Announcement

Collapse
No announcement yet.

athlon64 x2 4000+ แรงเท่ากับฝั่ง Intel ตัวไหนหรอฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• athlon64 x2 4000+ แรงเท่ากับฝั่ง Intel ตัวไหนหรอฮะ

มะได้มีเจตนาป่วน หรืออะไรนะคับ
    พอดีผมจะถอยเจ้า 4000+ นี่แหละ
    ละเพื่อนมันก้อจะซื้อคอมยก set ใหม่
    ตอนสิ้นเดือน มันก้อบ้าจี้ตามช่าง
    ที่บอกกันต่อว่า "AMD ร้อน"
    พยายามจะโน้มน้าว ให้มันเล่น AMD อะคับ
    มันบ้า อยากได้ คอทูดูโอ้ อะคับ
    อยากจะเทียบให้มันเห็นจะๆเลย ^^

พูดกันตรงๆ ตอนนี้ Core2Duo เร็วกว่าและเย็นกว่าครับ
    (Athlonก็เย็นครับ ระบบไฟเดี๋ยวนี้ดีกว่าเดิมเยอะมาก เพียงแต่C2Dเย็นกว่าอีกนิดนึง)
    แต่ถ้าจะเน้นเล่นเกมก็ใช้ X2 ก็เหลือเฟือแล้ว
    เพราะมันจะไปเน้นเรื่องการ์ดจอมากกว่า
    นอกจากว่าจะเน้นทำงานCAD, Adobe, หรือดูหุ้นน่ะ
    Core2Duo เร็วกว่าแบบเห็นผลเลย

ป.ล. ถ้าใครบอกว่า "AMD ร้อน" ผมแนะนำนะ เอาฮีทซิงค์ออกแล้วเปิดเครื่องทดสอบให้เพื่อนเห็นจะๆไปเลยดีกว่า ซีพียูไม่พังแน่นอน (มันมีระบบปรับอัตโนมัติ)
    Last edited by N_J-Neto; 17 Oct 2007, 23:39:35.

Comment

แม่นแล้ว

Comment

^
        |
        |
        |

X

Comment

ทำไมชอบยึดติดกับคำว่า "AMD ร้อนครับ" แสดงว่าช่างหรือคนที่บอกว่าร้อนๆกันนี้ ไม่เคยใช้เลยซิท่า เค้าพูดมาก็พูดตามเค้า คนที่ไม่เคยใช้ก็ดันเชื่ออีก ไม่ได้ว่า จขกท.นะครับ เพราะผมรู้ จขกท. ก็ใช้ชิมิ
          น่าจะเทียบได้กับ Intel Core2Duo E4400 (ราคาประมาณ 4,400) ครับ ส่วน athlon64 x2 4000+ (ราคาประมาณ 2,450) แรงเร็วเย็นพอๆกันแต่ราคาผิดกัน ยังไงต้องดูท่านต่อไปมายืนยันอีกทีครับ
          Last edited by meen182; 18 Oct 2007, 15:53:43.

Comment

ผมก้อใช้ amd ฮะ อิอิ
            จะสอย thlon64 x2 4000+ ฮะ เล็งๆตัวนี้แล้ว.. .*

Comment

เมื่อก่อน ตอนใช้ intel ผมก็เคยมีความคิดแบบนั้น

พอได้มาลอง amd ดู เพราะเห็นราคาถูกกว่า ประสิทธิภาพ เด็ด ก็พบว่า ไม่ได้เป็นอย่างที่คิด ก็ใช้ได้ดีอ่ะคับ

แถมเหลือเงินไป เที่ยวๆกะน้องๆ อีกด้วยนะ อิอิอิ

Comment

ตามนั้นเรย

[QUOTE=tonbabu;1238870]เมื่อก่อน ตอนใช้ intel ผมก็เคยมีความคิดแบบนั้น

พอได้มาลอง amd ดู เพราะเห็นราคาถูกกว่า ประสิทธิภาพ เด็ด ก็พบว่า ไม่ได้เป็นอย่างที่คิด ก็ใช้ได้ดีอ่ะคับ

แถมเหลือเงินไป เที่ยวๆกะน้องๆ อีกด้วยนะ อิอิอิ[/QUO

ตามนั้นเรยครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้ intel p4 3.0 แต่วันนี้ X2 4000+ ครับ ดีขนาดดดดดดดดด

Comment

ผมก็ใช้ 4000+ ราคา+ประสิทธิภาพที่ได้ถือว่าคุ้มค่ากับราคาค่าตัว...2450.....ผมใช้ทำงานเกียวกับเขียนแบบและกราฟฟิกถือว่าไม่เป็นรองใคร พอใจกับงานที่ได้ครับ.........ออเล่นเกมส์ด้วยครับ

Comment

ตามนั้นครับ เทียบบาทต่อบาทผมว่า 4000+ ก็โอเคสุดคุ้มละครับ แถมจะหน้าตาดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ด้วย....

Comment

อย่าไปโน้มน้าวเค้าเลยครับ ดีทั้งสองอย่างถ้ารู้จักใช้ แต่สิ่งที่หาซื้อไม่ได้คือความสบายใจที่ได้ใช้ในสิ่งที่ตนเองเชื่อมั่น

Comment

Originally posted by tnz_rock View Post
                        มะได้มีเจตนาป่วน หรืออะไรนะคับ
                        พอดีผมจะถอยเจ้า 4000+ นี่แหละ
                        ละเพื่อนมันก้อจะซื้อคอมยก set ใหม่
                        ตอนสิ้นเดือน มันก้อบ้าจี้ตามช่าง
                        ที่บอกกันต่อว่า "AMD ร้อน"
                        พยายามจะโน้มน้าว ให้มันเล่น AMD อะคับ
                        มันบ้า อยากได้ คอทูดูโอ้ อะคับ
                        อยากจะเทียบให้มันเห็นจะๆเลย ^^
                        X2 3600+ = E2140
                        X2 3800+ = E2160
                        X2 4000+ = E2180
                        X2 4400+ = E4300
                        X2 4800+ = E4400
                        X2 5000+ = E6320
                        X2 5600+ = E6420
                        X2 6000+ = E6600

Comment

ขอบคุนพี่ๆทุกคน และขอบคุนๆ ทุกๆความคิดเห็นครับบ บ

Comment

Working...
                          X