Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้

ผมมีปัญหากับเครื่องที่ผมทำงานครับมันทำงานได้ไม่ดีเลยก็เลยอยากจะถามว่าถ้าผมมีงบ 80000 บาทต้องการจะทำงานด้วยโปรแกรม solidwork ผมต้องใช้สเป็กไหนแล้วที่เค้าบอกว่ามันมีเมนบอรด์ที่ใช้ 2 cpuและใช้กราด์จอสองการด์พว่งกันมันเป็นอย่างไงครับเพราะงานผมใหญ่มากๆๆเลยครับ
    แล้วประสิทธิภาพจะดีกว่าอย่างไรครับถ้าเทียบกับระหว่างเครื่องที่ใช้cpuอันเดียวกับการด์จอตัวเดียวกับเครื่องที่มี2cpuกับ2การด์จอมันจะต่างกันมากไหมครับ

Originally posted by sis View Post
    ผมมีปัญหากับเครื่องที่ผมทำงานครับมันทำงานได้ไม่ดีเลยก็เลยอยากจะถามว่าถ้าผมมีงบ 80000 บาทต้องการจะทำงานด้วยโปรแกรม solidwork ผมต้องใช้สเป็กไหนแล้วที่เค้าบอกว่ามันมีเมนบอรด์ที่ใช้ 2 cpuและใช้กราด์จอสองการด์พว่งกันมันเป็นอย่างไงครับเพราะงานผมใหญ่มากๆๆเลยครับ
    แล้วประสิทธิภาพจะดีกว่าอย่างไรครับถ้าเทียบกับระหว่างเครื่องที่ใช้cpuอันเดียวกับการด์จอตัวเดียวกับเครื่องที่มี2cpuกับ2การด์จอมันจะต่างกันมากไหมครับ
    upครับ

Comment

80000 นี้เอาจอใหมครับ

Comment

จ๊าคค ตกกะจายยย

Comment

ผมพอให้สเปคที่คิดว่าดีกว่า เครื่องที่ออฟฟิตท่านได้ ส่วนงานแบบนี้ ผมเองก็ไม่ถนัดเท่าไร เอาเป็นว่า ทำไม่เป็นแล้วกัน ครับ

แต่เสปคที่ให้เป็น สเปค ชาวบ้าน ไม่ใช้ ระดับ PRO นะครับ

Q6600 9800
          ASUS P5K-E 6600
          RAM ROX 800 1Gx2 4000
          HDD 250Gx2 RAID0 5000
          PCI-E ELSA FireGL V3200 30000 ราคาไม่รวมภาษีนำเข้า 22600 ผมก็ไม่รู้ภาษีเท่าไร
          PSU ENERMAX 500W 4500

ถ้างบมาก ก็เลือก การ์ด QUARDO หรือ FRIRE GL ที่สูงขึ้นไป หรือ CPU QX6700 ก็น่าสนนะครับ

Comment

Working...
          X