Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ จัดสเปก 55000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ จัดสเปก 55000

มีงบ 55000 ครับ เอามาใช้พวกทำงานด้านกราฟฟิก เล่นเกมครับผม และสาเหตุที่เลือก

Q6600 มานั้นผมต้องการนำมาวิจัยเรื่อง Cluster และพวก Vmware ด้วยครับ อัดแรมไป 4G

เหลืองบอยู่อีกหน่อย ช่วยผมเลือกจอ LCD หน่อยครับไม่รู้รุ่นไหนดีเหมาะสำหรับกราฟฟิก

เพราะยังเลือกไม่ค่อยเป็น และช่วยดูพวก Cooler หน่อยครับเพราะกลัวมันร้อน ทำในห้องแอร์มั่ง

ไม่ได้ทำในห้องแอร์มั่ง

+ เงินได้อีก 2000 - 3000 นะครับ

รบกวนดูหน่อยครับ ว่าควร ลด หรือ เพิ่มตรงไหนดีครับ (แนบภาพไปให้ดูแล้วครับ)

Comment

เอาไปเลย

Q6600 9800
      Gigabyte P35DS3R 4200
      RAM ROX 800 1Gx4 4000
      HDD 160Gx2 RAID0 4000
      PCI-E Galaxcy8800GTS 11000
      DVDRW 1200
      CASE 2000 ใหญ่ๆอะไรก็ได้
      PSU ASUS 550W 3900
      LCD 22" 12000

Comment

รบกวนขอความคิดเห็นอื่นหน่อยครับ

Comment

ผมมาขยายจากท่าน wikorn (ชอบๆแรม rox)
          Attached Files

Comment

เอ้า เอา เอา....... อันนี้ไม่รวมจอนะ
            Attached Files

Comment

ลองดูเคสแบบผมก้อได้นะครับ ดูดลมเข้าหน้าสอง มีผลคับ อุนภูมิลดจิงๆ ไม่แพงด้วย

Comment

^ ^ ^
                ท่านใช้โปรแกรมไรทำเปงตารางแบบนั้นอ่ะ ขอมั่งดิ -*-

Comment

xcel ฮ่า

Comment

Originally posted by samutss View Post
                    xcel ฮ่า
                    โอ้ นับถือเลยท่าน

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่เอา LCD ซัก 19 นิ้ว 8000 - 9000 ได้ไหมครับ แนะนำที

22 นิ้วมากไปครับ = = "

Comment

ซัมซุง 931 bw 8200 ใช่อยู่แจ่มครับ ลองไปดูของจิง

แต่จออันหน้าผมจะเอา 22" คับ อิอิ 19 เล่นเกมยังไม่ซะใจ

Comment

Working...
                        X