Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ flash drive กับ note book compaq

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ flash drive กับ note book compaq

การใช้ flash drive กับ note book ยี่ห้อ compaq v3443au ตอนเสียบ flash drive จะมีเสียงติ๊งแบบพบ hardware ครับ พอใช้งานเสร็จ stop แล้วดึงออกก็จะมีเสียงติ๊งเหมือนกันนะครับ
    เหมือนไม่ stop เลยครับผมใช้ flash drive กับ note book ยี่ห้อ asus มันไม่มีเสียงเวลาดึงออกครับมีแค่เวลาเสียบเข้าไปเท่านั้นครับ ไม่ทราบว่า
    - มันเป็นปกติของยี่ห้อ compaq ใช่หรือเปล่าครับ
    - ถ้าของเพือน ๆ ที่ใช้ compaq เหมือนกันไม่มี ผมตั้งขอสงสัยว่า xp ของผมมีปัญหาใช่หรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

น่าจะเป้นที่วินโดว์นะครับ

Comment

ของผมก็มีเสียงทั้งเวลาเสียบเข้าไปและดึงออก ทั้งใน NB และ PC มันจะดังประมาณว่า ตึ๊งตึ่ง ตอนเสียบเข้าไป พอเอาออกดัง ตึ่งตึ๊ง คนละโทนอ่ะครับ เป็นปกตินะ ผมเอาไปใช้เครื่องไหนก็ดังเหมือนกันหมด

Comment

แล้วแต่การเซ็ตค่าเสียงเตือนของวินโดวส์ครับ

Comment

พวกนี้มันปัญหา software ไม่ใช่ hardware

Comment

ไม่เกี่ยวกับเครื่องหรอกคับ น่าจะเป็นที่ตัว windows
            แต่ถ้าตอนจะถอดออก รีมูฟฮาร์ฺทแวร์ได้ ก็ใช้ไปก่อนเถอะครับ ถ้ามีโอกาสได้ลง windows ใหม่ก็ดูกันอีกที

Comment

ผมดึงออกเลย ไม่กด stop ไม่เคยมีปัญหาครับ
              อย่าคิดมากเลย

Comment

เป็นที่ windows ครับ
                ไม่เกี่ยวกับhardwareแน่นอน

Comment

Originally posted by Rock Kaka View Post
                  ผมดึงออกเลย ไม่กด stop ไม่เคยมีปัญหาครับ
                  เคยพูดแบบนี้เหมือนกันครับ สุดท้ายก็โดนเอง เจ๊งไปเลย (รีบเปลี่ยนความคิดก็ดีนะครับ)

Comment

Originally posted by Rock Kaka View Post
                    เพื่อนๆกะญาติๆผมคิดงี้ เจ๊งมาหลายคนละค้าบบ

-*-

Comment

Working...
                    X